ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่ง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

รวมเพลงลูกทุ่งร้องแก้ มากกว่า 800 เพลงครับ

<< < (3/3)

โต:

มาเป็นขบวนยาวเหยียดเลย...มาช้าไม่รู้จะตีตั๋วทันหรือเปล่า กลัวตกขบวนเสียดายแย่ ขอบคุณนะครับ... :'e:94

chattanon:
วงการเพลง ทั้งลุกกรุงและลูกทุ่ง  มีเสน่ห์มาก  การมีเพลงแรกเริ่ม  หาหเพลงดัง  จะมีการประพันธ์ เพลงร้องแห้ใ้อีกฝ่าย

โต้ตอบ  เพลงบางเพลง ประพันธ์  แลพบันทึกพร้อมๆ กันไปเลย แต่บางเพลง เมื่ออีกเพลงดังแล้วจึงมีการประพันธ์ ภายหลัง

ชุดที่ร้องตอบกันมากที่สุดคงเป็นชุด   สามพราน ไม่ลิมสามพราน  สาวนครชัยศรีและรักพี่เสียดายน้อง  เสน่ห์ของเพลง ชุดนี้

เนื้อหาเพลงดี ทำนองไพเราะมาก   การรวบรวม ของท่านรวี ง่ายต่อการรับฟังอย่างยิ่ง  มีบางเพลง ผมนึกว่าเป็นเพลงโดดๆ

นั่นคือฝ่าไฟแดง ของสุรพล  ทำไปทำมา มาเจอภายหลัง  ต้องบอกกับตนเองว่าเชยมาก ขอบพระคุณครับ

ประสิทธิ์:
เช็คแล้วครับ ลิ้งค์ยังดีอยู่
ใครไม่เก็บไว้ถือว่าพลาดหล่ะ
เอาไว้เปิดฟังเพลินๆได้ทั้งวัน

บิน:
รวมเพลงลูกทุ่งร้องแก้ ชุดนี้ฟังกันยาวๆครับ ขอบคุณครับ ที่แบ่งปัน

เมืองโบราณ:
เฉพาะลูกทุ่งก็ ๘๐๐ เพลง ถ้ารวมลูกกรุงด้วย คงมากมายเหลือคณานับเสียละกระมังครับ  :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version