ผู้เขียน หัวข้อ: โรคประสาท  (อ่าน 1722 ครั้ง)

ออฟไลน์ โชคดี

• เทพ
  • 762
    433
โรคประสาท
« เมื่อ: 10/เม.ย./17 11:47น. »

คนไข้โรคประสาทไปหาหมอ
หมอ: “คุณเป็นโรคประสาทได้ยังไง ?”
คนไข้: “ปัญหาครอบครัวครับ”
หมอ: แล้วมันเกี่ยวอะไรกัน
คนไข้อธิบายว่า “หลายปีก่อน ผมแต่งงานกับแม่ม่ายคนหนึ่ง เธอมีลูกสาวอายุ 20 กว่าอยู่คนนึง”
ต่อมาพ่อผมแต่งงานกับลูกสาวของเมียผม
ลูกสาวก็เลยกลายเป็นแม่เลี้ยงผม
พ่อผมเลยเป็นลูกเขยผม

2 ปีต่อมา เมียผมคลอดลูกให้ผม 1 คน
มันเป็นพี่น้องแม่เดียวกันแต่คนละพ่อของแม่เลี้ยงผม (ก็คือลูกสาวผม)
ลูกผมเรียกผมว่าพ่อ
ผมเรียกลูกผมว่าน้าชาย
ต่อมา ลูกสาวผมมีลูกให้พ่อผมคนนึง
มันเป็นน้องชายผม แต่มันก็ต้องเรียกผมคุณตา
ผมก็เป็นผัวของเมียผม
เมียผมเป็นแม่ของแม่เลี้ยงผม ก็คือคุณยายผม
เพราะฉะนั้นผมก็เป็นคุณตาของตัวเอง
โรคประสาทผมก็เป็นตั้งแต่นั้นมา

หมอ: คุณอย่าเอาเรื่องแบบนี้มาเล่าให้หมอฟังอีกนะขอร้อง หมอจะเป็นโรคประสาท !!!
[/color]

+0 โดย

ลิ้งค์หัวข้อ: https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=37555
ความสงบคือความสุขที่แท้จริง