เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

19 เทปจากเมืองเพชรค้าไม้ สำรวยลืมคำ

<< < (2/2)

สมพล:
ชุดนี้ต้องเก็บเป็นชุดในดวงใจ จากนักร้อง ในดวงฤดีของผมเลยทีเดียวเชียว
ขอบคุณครับ

chattanon:
สำรวยลืมคำ  เป็นเพลงที่โดดเด่นที่สุดในชุดนี้  กว่าครึ่งหนึ่ง       ไม่คุ้นเคยชื่อเพลงเลยจริงๆ

อยากฟัง รักสาวบางปะกง เพื่อฟังเนื้อหา ทำนอง  ว่าจะเป็นอย่างไรบ้าง  ผมเคยอยู่ที่แปดริ้วหนึ่งปี

เตยขี่จักรยาน เลาะข้างแม่น้ำบางปะกงบ่อยๆ  และหลายครั้ง  ก็ไปที่ท่าน้ำ ติดกับวัดโสธร ชมวิว

ห่างและจากมาเกือบสี่สิบปี  ยังคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ได้ดีเสมอ  ขอบคุณคุณภูวดี ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version