เทคโนโลยีและคอมพิวเตอร์ > คอมพิวเตอร์และโปรแกรมต่างๆ

แซมสำหรับ พีเจ

<< < (2/4) > >>

ภูวดี:
หาดูในยูทู้ป มีสอนวิธีติดตั้ง วิธีใช้ด้วย ขอเก็บไว้ก่อนนะครับ แล้วจะทดลองดูว่าใช้ได้หรือเปล่า :'e:56

ประสิทธิ์:

--- อ้างจาก: ลุงกบ ที่ 08/เม.ย./17 21:13น. ---สอนการใช้ด้วย สิลุง

--- End quote ---

ต้องสอนคนแก่ด้วยนะลุงหมอ ปรกติลุงกบแกก็เดินเหิรลำบากแล้ว จะให้คลำทางเองคงจะยิ่งลำบากเข้าไปอีก
 :'e:101

พีรชา:
 psi200โปรแกรมแซมตัวใหม่ๆผมใช้กับวินโดเจ๊ดครับ
อาทิตย์นึงบ้าง เดือนนึงบ้าง บางทีก็แปบเดียว
อย่างที่ท่านว่าครับ มันจะปิดตัวเอง ผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรครับ :'e:131

ภูวดี:
ติดตั้งเรียบร้อยครบถ้วนตามวิธี ตอนนี้ทดลองใช้อยู่ครับ
 :'e:101เนื่องจากตัวเก่า ใช้ไม่ได้ยกชุดเลย กี่ตัวๆ เปิดเดี้ยงหมด :'e:56
ตัวนี้คาดว่า น่าจะใช้ได้ต่อเนื่อง   :'e:94[/

ใช้ได้ 30 วันครับ ต้องลบแล้วลงใหม่

พีรชา:
 psi200 ตอนนี้ผมใช้แซมควบคู่กับRadioBOSSอยู่ครับ  ผมใช้แซม 4.9.1 ใช้ได้ตลอดชีพ ซับพอร์ตกับวินโดว์เจ็ด ส่วนวินโดว์แปดขึ้นไปไม่เคยลองครับ เพราะเครื่องผมรุ่นเก่า แต่คิดว่าน่าจะไม่ผ่าน เพราะต้องใช้แซมรุ่นสองพันขึ้นไป แต่ใช้ได้ไม่นาน เพราะเขาล๊อคป้องกันเอาไว้ ขอด้อยของแซม 4.9.1 คือรองรับสกุลไฟล์ mp3 และ wav เท่านั้น และช่อง AกับB ไม่ขึ้นภาษาไทยเท่านั้นเอง ส่วนทางวิทยุออนไลน์ผมไม่เป็นครับคงต้องสมาชิกท่านอื่นที่ชำนาญกว่า ส่วน RadioBOSS ใช้ดีครับ ลูกเล่นเยอะกว่าแซมเป็นเท่าตัว สามารถตั้งเป็นโปร์ไฟล์ของตัวเองได้ อ่านสกุลไฟล์ได้หมด แม้กระทั่ง mv เล่นได้ทั้งภาพและเสียง
รองรับปลั๊กอินของวินแอมป์ ขยายตัวหนังสื่อให้เล็กใหญ่ได้ตามที่เราต้องการ ซับพอร์ตกับทุกวินโดว์ ถ้าเพลงที่เราใส่เสียมันจะฟ้องครับ  และเพลงที่เปิด ถ้าบิตเรท 128 เราสามารถฟอร์แมทเป็น320 เดี๋ยวนั้นได้เลย ที่เจ๋งกว่านั้น คือไม่ว่าจิงเกิ้ล สปอร์ต เทปรายการ ตั้งปิด/เปืดข่าวล่วงหน้า มันทำได้หมดโดยที่ไม่ต้องทำ พาวสคริปเหมือนแซมให้ยุ่งยาก  ลูกเล่นยังมีอีกเยอะ แต่ทำได้สักครึ่งหนึ่งที่พี่แกโม้ ก็โอแล้วครับ ก็มาเล่าสู่กันครับ จากทีใช้อยู่ เผื่อท่านใดจะลองใช้ดู จะงงแค่ช่วงแรกๆเท่านั้นนะครับ ถ้าอันไหน สมาชิกทราบแล้วขออภัยด้วยครับ หวังว่าคงจะพอมีประโยชน์ได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณที่สละเวลาอ่านมาถึงตรงนี้ครับ ขอบคุณครับ :'e:49

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version