เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ประสม เมืองชล

ละอองดาว – สะกาวเดือน ชุด เสียงตอบจากเวียตนาม (เทป)

<< < (2/3) > >>

rungsee:
 psi200
เป็นชุดที่น่าฟังทุกเพลง เคยมีแต่เอาไปเก็บไว้ตรงไหนไม่รู้ ขอบคุณที่นำมาให้ได้ฟังอีกครั้ง
 :'e:122

ชรัช2498:
เคยพบเห็นเทปชุดนี้เนิ่นนานมามากแล้วดีใจที่จะได้รับฟังเพลงในชุดนี้อีกครั้ง ขอบคุณมากครับคุณประสม

สุรชัย:
เจอเพลงของศิษย์สุรพล ต้องขอสนับสนุนให้กำลังใจครับ ละอองดาว – สะกาวเดือน ชุด เสียงตอบจากเวียตนาม

chattanon:
เด็กท้องนา ที่ละอองดา ขับร้อง  ใบรรยาย ได้เห็นภาพมาก  ปัจจุบัน ชีวิตคนทำนา เปลี่ยนไป

เทคโนโลยีเข้ามามีบทบาท แต่จะอย่างไร ชาวนา คงยังยากจน เหมือนเดิม  เพลงชุดนี้น่าฟัง

ทุกเพลงครับ ขอบคุณครับ

พีรชา:
 psi200 นานๆเข้ามาที เพราะ โควิท ทำพิษ เพลงจากเทปของนักร้องฝาแฝดคู่นี้ขออนุรักษ์ไว้นะครับ ขอบคุณครับ psi200

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version