เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

18 ชรัมภ์ เทพชัย ชุด ชาติไทยที่รัก จากเมืองเพชรค้าไม้ครับ

(1/3) > >>

ภูวดี:
1. tape ชรัมภ์ เทพชัย - ชาติไทยที่รัก (Orion) (3:19)
2. tape จินตนา สุขสถิตย์ - ชาติไทยที่รัก (Orion) (3:18)
3. tape ชรัมภ์ เทพชัย - ไทยสู้ไม่ถอย (Orion) (4:27)
4. tape ชรัมภ์ เทพชัย - ยอดทหารบก (Orion) (3:16)
5. tape ชรัมภ์ เทพชัย - เสืออากาศสู้ตาย (Orion) (2:07)
6. tape ชรัมภ์ เทพชัย - สละชีพเพื่อชาติ (Orion) (3:41)
7. จินตนา สุขสถิตย์ - สละชีพเพื่อชาติ (Orion)
8. ชรัมภ์ เทพชัย - ไทยควรคำนึง (Orion)
9. ชรัมภ์ เทพชัย - เลือดทหารเรือ (Orion)
10. ชรัมภ์ เทพชัย - เต้ยเกี้ยวสาว (Orion)
11. จินตนา สุขสถิตย์ - เต้ยเกี้ยวหนุ่ม (Orion)
12. ชรัมภ์ เทพชัย - รักสาวฝั่งโขง (Orion)
13. จินตนา สุขสถิตย์ - รักหนุ่มฝั่งโขง (Orion)
14. ชรัมภ์ เทพชัย - เข็ดแล้วผู้หญิง (Orion)
15. ชรัมภ์ เทพชัย - อย่าไปบางกอก (Orion)
16. จินตนา สุขสถิตย์ - จะไปบางกอก (Orion)
17. ชรัมภ์ เทพชัย - หนุ่มฟ้อนเต้ย (Orion)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

ภูฤดู ปักซัว:
ชรัมภ์ เทพชัย ชุด ชาติไทยที่รัก
บทเพลงหลายเพลง ถ้าดูจากชื่อเพลง เป็นเพลงแนวปลุกใจเลยนะครับ
ทั้งชุดนี้ หลายท่านอาจจะไม่เคยฟังมาก่อนเลยก็ได้ รวมถึงผมด้วยแหละครับ

ชาตรี:
เพลงชุดนี้เปิดกันแพร่หลายมาก ตอนที่เรามีปัญหากับประเทศเพื่อนบ้านยุคที่มี่สงคราม เพื่อปลุกใจคนไทยให้มีความรักชาติ ขอบคุณครับ. :'e:31

สมพร เกาะยอ:

เป็นชุดที่ต้องเก็บอีกชุด ขอบคุณน้องภูวดี และท่านเมืองเพชร ด้วยนะ

ภูแมว:
ดูชื่อ 1 - 9 ก็ยังออกแนวปลุกใจ เพื่อชาติ และเกี่ยวกับทหาร อะไรทำนองนี้
แต่ 10 - 17 ท่าทางไปแนวหนุ่ม สาว แนวบ้านๆ ไปเลยนะคะ
ขอบคุณ คุณพูห์ ซ๊งขล๊า และลุงเมืองเพชรค้าไม้ ทั้ง 2 ท่านด้วยนะคะ  :'e:92 :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version