เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

17 เทปจากเมืองเพชรค้าไม้ สุเทพ วงศ์กำแหง-พรเทพ เทพรัตน์ - แม่เจ้าประคุณทูนหัว

(1/3) > >>

ภูวดี:

1. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - แม่เจ้าประคุณทูลหัว (ระฆังทอง) (2:54)
2. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - ไร้แรงบิน (ระฆังทอง) (3:31)
3. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - เสียงกระซิบ (ระฆังทอง) (3:28)
4. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - เพลินชมหาด (ระฆังทอง) (3:27)
5. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - พ้อ (ระฆังทอง) (2:49)
6. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - บัญชาจากสวรรค์ (ระฆังทอง) (3:39)
7. สุเทพ วงศ์กำแหง - แหวนรัก (ระฆังทอง)
8. สุเทพ วงศ์กำแหง - คนไม่อิ่มรัก (ระฆังทอง)
9. สุเทพ วงศ์กำแหง - เย้ยบางกอก (ระฆังทอง)
10. สุเทพ วงศ์กำแหง - อาลัยเจ้าทุย (ระฆังทอง)
11. สุเทพ วงศ์กำแหง - เธอคนมีบุญ (ระฆังทอง)
12. สุเทพ วงศ์กำแหง - วันสูญรัก (ระฆังทอง)
13. พรเทพ เทพรัตน์ - นี่แหละชีวิตฉัน (ระฆังทอง)
14. พรเทพ เทพรัตน์ - เพชรในมือมาร (ระฆังทอง)
15. พรเทพ เทพรัตน์ - ความรัก-ความหลัง (ระฆังทอง)
16. พรเทพ เทพรัตน์ - รักที่ถูกลอยแพ (ระฆังทอง)
17. พรเทพ เทพรัตน์ - มีเธอไม่มีฉัน (ระฆังทอง)
18. พรเทพ เทพรัตน์ - เหมยจ๋า (ระฆังทอง)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

ชรัช2498:
พรเทพ เทพรัตน์ นักร้องรูปหล่อเสียงดีมากอีกท่านหนึ่ง น่าจะอยู่ในยุตช่วงเดียวกับชรัมภ์ เทพชัย มีผลงานเพลงดังหลายเพลงที่ผมคุ้นเคยและชอบฟัง "ไฟที่เริ่มคุ" ไพเราะมาก ขอบคุณมากครับคุณภูวดี คุณเมืองเพชรค้าไม้

ชัช:
เทปจากเมืองเพชรค้าไม้ สุเทพ วงศ์กำแหง-พรเทพ เทพรัตน์ - แม่เจ้าประคุณทูนหัว  คุณภูวดี คุณเมืองเพชรค้าไม้ ขอบคุณครับ

สมพร เกาะยอ:

เก็นครับเก็บน้องภูวดี  เรื่องอื่นไม่ต้องพูดถึง

ชาตรี:
พรเทพ เทพรัตน์ นักร้องวงสุนทราภรณ์ท่านนี้ไม่ค่อยได้พบเจอที่เป็นม้วนเทปเลย มาเจอวันนี้ก็ไม่กี่เพลง ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version