เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

ชุดนี้ 14 แผ่นครับ

<< < (2/7) > >>

ชาตรี:
เพลงตัวอย่าง เพิ่งฟังเป็นครั้งแรกมาแนวเดียวกับเพลง ตามนางทางใต้ เสียงชัดแจ่มแจ๋วเลยครับ เพลงชุดนี้เกินครึ่งยังไม่เคยฟังเลย
ที่ชอบมากๆอีกอย่างคือ พี่ประสิทธิ์ได้ลงรายละเอียดข้อมูลที่มากับแผ่นแต่ละแผ่นไว้ละเอียดยิบ โดยเฉพาะคนแต่งเพลง
ซึ่งเหมือนกับผู้ปิดทองหลังพระ บางที่เพลงดัง นักร้องดัง แต่คนแต่งเพลงกับไม่มีใครรู้จัก ขอบคุณพี่ประสิทธิ์ที่มีความอดทนในการทำเพลง
แต่ละชุดมาแบ่งปันกันฟัง ชุดนี้ผมว่าทำหลายวันแน่นอน ขอบคุณอีกครั้งนะครับ.
                                                                                                          :'e:31

นายน้อย:
ยังไม่ได้ฟังเพลงชุดนี้สักเพลงเพิ่งได้โหลดมาครับ ก็จัดได้ว่าไม่เคยคุ้นหู ชื่อเพลงอาจจะเหมือนกันแต่คนร้องคงคนละอย่าง ต้องรับไปฟังแหละ ขอบคุณมากครับ คุณพี่นำมาฝากให้สมาชิกรับไปฟัง และพีเจนำไปเปิดฝีมือหัวหน้าค่ายฯ  :'e:93 :'e:93 :'e:92 :'e:92

ลุงกบ:
อีกหลายเพลงที่ยังไม่ได้ฟัง อยู่ในกรุ บ้านเรานี่เอง  :'e:56 ต้องเปิดเผยแพร่ หน่อยแล้ว

ประสม เมืองชล:
ดูรายชื่อแล้วน่าจะคุ้นเคยเพลงลิเกหลงโรงยุเพลงเดียว นอกนั้นต้องขอฟังก่อนว่าเคยฟังหรือไม่ เพลงจากแผ่นค่อนข้างหาฟังยากครับ ขอบคุณผู้ใหญ่
ใจดีที่เอื้อเฟื้อ

ประสิทธิ์:
ท่านที่โหลดแล้ว ช่วยแก้ไขชื่อเพลงที่ 10 เป็นชื่อ ดอกฟ้าหงสาวดี

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version