ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะเพลงเดี่ยว

ผู้นิยมเสพเพลงฉบับเดิม 44

(1/1)

หวานคำรัก:
สุรสิทธิ์ สัตยวงศ์,ประชุม พุ่มศิริ - ลุ่มน้ำเจ้าพระยา[ครั่ง ตรากระต่าย 320]

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ชาตรี:
ผมรู้จัก สุรสิทธิ์ สัตยวงศ์ ครั้งแรกในภาพยนต์เรื่อง ฝนใต้ ซึ่งเขาแสดงเป็นผู้ร้ายตัวใหญ่ในเรื่อง
เพิ่งมารู้ว่าเขาก็เป็นนักร้องที่ร้องเพลงเพราะ ก็ต่อเมื่อมาฟังเพลงรุ่นเก่าๆไม่กี่ปีนี่เอง ขอบคุณครับ.
                                                                                                                                :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
เพลงนี้ เคยฟังแล้ว สุรสิทธิ์ น่าตะร้องเป็นต้นฉบับก่อนที่ชรินทร์ จะร้องไว้ในชื่อเพลง ลุ่มเจ้าพระยา นะครับ

หนุ่มชาววัง2012:
เริ่มหาเพลงจากหนังไทยครับ ขอบคุณมากสำหรับเพลงและท่านผู้ให้ความรู้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version