เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

เทป จากเมืองเพชรค้าไม้ ม้วนที่ 10

<< < (2/2)

สมพล:
วงดนตรี วาสุชา ก่อตั้งเมื่อ พ.ศ.2520 โดยการสนับสนุนของ นคร ถนอมทรัพย์ และ กุลชาติ เทพหัสดิน ณ อยุธยา มีสมาชิกคือ สมชาย รัศมี ยงศักดิ์ รัศมี วิสูตร ศรีโฉมงาม วิทยา อ่วมสะอาด อรสา พลจันทร์ และ ชลธิชา เนียมทันต์ ออกอัลบั้มชุดแรกคือ สบายโก๋ บันทึกเมื่อ 21-22 มกราคม 2521 ที่ห้องบันทึกเสียงไพบูลย์สตูดิโอ

แต่ฉบับม้วนเทปนี่ยังไม่เคยฟังในคุณภาพเสียง
ขอบคุณมากๆนะครับ

มอส:
....  :'e:92 ขอบคุณพี่เมืองเพชร  :'e:92 ขอบคุณพี่ภูวดี  :'e:92 ขอบคุณ ปรมาจารย์ สมพล สำหรับข้อมูล ด้วยครับผม

แบบนี้ต้องเข้ามาขอเพลงไปไว้ฟังด้วยนะครับ  :'e:93

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version