เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

เทป จากเมืองเพชรค้าไม้ ม้วนที่ 7

(1/3) > >>

ภูวดี:

จิตติมา เจือใจ - เรือนหอรอหวย
จิตติมา เจือใจ-มนทิรา ตู้หิรัญ - ชายทำไมกินฟาง
มนทิรา ตู้หิรัญ - หญิงไม่ใช่ทางรถ
จิตติมา เจือใจ-มนทิรา ตู้หิรัญ - รักเปรอะใจ
จิตติมา เจือใจ-มนทิรา ตู้หิรัญ - ส.ค.ส.ปีใหม่
จิตติมา เจือใจ-มนทิรา ตู้หิรัญ - จักรยานจับโยน
ดำริ เลิศมหาคุณ - กล่อมดวงใจ
ดำริ เลิศมหาคุณ - หยดหนึ่งของความรัก
ดำริ เลิศมหาคุณ - สาวพระโขนง
ดำริ เลิศมหาคุณ - ข้าวยากหมากแพง
ดำริ เลิศมหาคุณ - ฝันนอกจอ
ดำริ เลิศมหาคุณ - ยิ้มสู้อย่างผู้แพ้

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

ภูฤดู ปักซัว:
ดำริ เลิศมหาคุณ
ที่ผ่านมา ผมมีเพียงเพลงเดียว
กระทู้นี้ มาเป็นขบวน 6 เพลงเลยครับ

ในแนวลูกทุ่ง ก็มีบ้างเหมือนกันที่ขยับแนวมาใช้ดนตรีโฟล์คซองตามสมัยนิยม
อย่างของ ชาตรี ศรีชล  ชาย เมืองสิงห์  เพลิน พรหมแดน รวมถึง สุรฃัยโฟล์คซอง

ม้วนนี้ ตามปกก้เป็นดฟล์ควองฉบับของลูกกรุง ลองฟังครับ

ชรัช2498:
รู้จักแต่เพียงนักร้องสองท่าน จิตติมา เจือใจ + ดำริ เลิศมหาคุณ ส่วนมนทิรา ตู้หิรัญ และเพลงในชุดนี้ทุกบทเพลงไม่คุ้นตาจะบอกว่าไม่รู้จักก็ไม่น่าจะผิด ขอบคุณมากครับคุณภูวดี คุณเมืองเพชร

สุรชัย:
จิตติมา เจือใจ เคยฟังครับ แต่ มนทิรา ตู้หิรัญ ไม่คุ้นครับ ขอฟังเสียงของเธอหน่อยครับ

ชาตรี:
ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยะว่า จิตติมา เจือใจ เขาร้องเพลงโฟรคซองไว้เหมือนกัน แถมเจอนักร้องที่ไม่เคยรู้จักอีก2ท่านด้วย ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version