เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

เทป จากเมืองเพชรค้าไม้ ม้วนที่ 4

(1/3) > >>

ภูวดี:

ปกสวยๆจากเมืองเพชรค้าไม้ครับ
1. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - ปลักกรรม (Azona) (4:14)
2. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - ตัวไกลใจยัง (Azona) (3:51)
3. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - สาวฝั่งซ้าย (Azona) (2:37)
4. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - เมียจ๋าเมีย (Azona) (3:18)
5. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - เหมือนเทพี (Azona) (2:57)
6. tape สุเทพ วงศ์กำแหง - ดังเทพธิดา (Azona) (3:04)
7. สุเทพ วงศ์กำแหง - คิดถึงคืนนั้น (Azona)
8. สุเทพ วงศ์กำแหง - ลุงเชยคนซื่อ (Azona)
9. สุเทพ วงศ์กำแหง - อย่ามาเย้าพี่ (Azona)
10. สุเทพ วงศ์กำแหง - ไม่น่าลืมเลย (Azona)
11. สุเทพ วงศ์กำแหง - เล่นกับไฟ (Azona)
12. สุเทพ วงศ์กำแหง - แส่ลืมความจน (Azona)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)   

ชาตรี:
tape สุเทพ วงศ์กำแหง เทปม้วนนี้ผมอ่านรายชื่อเพลงทบทวนไปมา2-3รอบ ปรากฏว่าไม่เคยฟังเลยสักเพลง ขอบคุณครับ. :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:

--- อ้างจาก: ชาตรี ที่ 02/ก.ย./16 22:08น. ---tape สุเทพ วงศ์กำแหง เทปม้วนนี้ผมอ่านรายชื่อเพลงทบทวนไปมา2-3รอบ ปรากฏว่าไม่เคยฟังเลยสักเพลง ขอบคุณครับ. :'e:31

--- End quote ---

ดูแล้ว ก็น่าจะเหมือนกันเลยครับ
ดุจากรูปแล้ว ท่าทางจะเป็นเพลงในยุคหลังๆของท่าน มังครับ

สิริ:
อ่านชื่อเพลง  ไม่เคยได้ยินมาก่อนค่ะ  น่าสนใจมาก ว่าเนื้อเพลงมีอย่างไร ขอบคุณมากนะคะ

เอ-ชะอำ:
เห็นเทปแบบนี้แล้วคิดถึงตอนยังไม่มีลิขสิทธิ์ ซื้อไว้หลายม้วนตอนเด็ก หายหมดเลย
สำหรับชุดนี้ มีหลายเพลงไม่เคยฟัง ขอบคุณพี่ภูวดี และท่านเมืองเพชรค้าไม้ด้วยนะครับ
ที่นำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version