เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของท่านเมืองเพชร ริปโดยภูวดี

เทป จากเมืองเพชรค้าไม้ ม้วนที่ 1

(1/4) > >>

ภูวดี:

เพลงลูกกรุง ที่ส่งมาจากเมืองเพชรค้าไม้
ตามที่หลายๆท่านได้ทราบข่าวล่วงหน้ากันมาบ้างแล้วนะครับ
1. tape ชรัมภ์ เทพชัย - คนไกลบ้าน (Rota) (4:03)
2. tape ชรัมภ์ เทพชัย - ตัดใจไม่รับสาย (Rota) (3:38)
3. tape ชรัมภ์ เทพชัย - คืนนี้ฝันถึงใคร (Rota) (3:29)
4. tape ชรัมภ์ เทพชัย - หลับไม่ลง (Rota) (3:35)
5. tape ชรัมภ์ เทพชัย - ยิ่งมองยิ่งสวย (Rota) (2:34)
6. tape ชรัมภ์ เทพชัย - ถ้าฉันรองน้ำตาตกใน (Rota) (3:38)
7. ชรัมภ์ เทพชัย - ขอบคุณที่ปล่อยฉัน (Rota)
8. สาธิต อิทธิชัย - สงกรานต์บ้านนา (Rota)
9. สาธิต อิทธิชัย - เธอบินสูงเสียแล้ว (Rota)
10. สาธิต อิทธิชัย - ชาติเดียวชาตินี้ (Rota)
11. สาธิต อิทธิชัย - ทนได้อย่างเดิม (Rota)
12. สาธิต อิทธิชัย - โชคที่แสนดี (Rota)
13. ชรัมภ์ เทพชัย - เรียนจนลืม (Rota)
14. ชรัมภ์ เทพชัย - ทางสายใหม่ (Rota)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง) 

ภูแมว:
นึกว่าจะไม่ใช่คนแรก คุณพูห์ไปกระซิบเมื่อกี้เลยแวะเข้ามาดู เพิ่งกลับมาบ้านหลังจากไปออกนอแถวบางกอก และใต้อยู่พักหย่ายเดี๋ยวไม่เข็ดมีไปอีกรอบระวังไว้นะคะลุงสิทธิ์ (จอมส่อง) จะบุกไปหา
นอกเรื่องแล้น
ขอบคุณ คุณพูห์ ซ๊งขล๊า ที่กรุณาริปเทปมาให้  :'e:92 และขอบคุณ คุณเมืองเพชรค้าไม้ที่กรุณาส่งเทปเก่าๆ ไปให้คุณพูห์ยอดฝีมือได้ริปแจกค่ะ  :'e:92

ประสิทธิ์:
คงได้เพลงหายาก จากม้วนเทปอีกหลายเพลงแน่ๆ
ขอบคุณ ลุงภูใต้และท่านเมืองเพชรมาก ที่กรุณาส่งม้วนเทป 1 ลังไปให้ลุงภูใต้
นักริปเพลงจากม้วนเทปมือโปรคนหนึ่งของเมืองไทย
 :'e:133 :'e:133 :'e:133

สายัณห์:
เพลงของชรัมภ์ เทพชัย ชอบโดยตรงอยู่แล้ว แต่ที่เจอะเจอส่วนใหญ่เป็นเวอร์ชั่นที่ร้องใหม่ ขอบคุณพี่ภูที่นำเพลงจากเทปที่ดูแล้วน่าจะต้นฉบับ ขอบคุณเจ้าของม้วนเทปพี่เล็กด้วยครับ

เมืองเพชร:
ผมไม่ค่อยได้ฟังแนวนี้เท่าไหร่ แต่เพลงทุกรูปแบบถือว่ามีคุณค่าเป็นมรดกของแผ่นดิน ถ้าปล่อยไว้โดยไม่ทำอะไรสักอย่างมันก็จะสาปสูนย์ไป อย่างน้อยก็ได้ชื่อว่าร่วมอนุรักษ์เอาไว้   เสียดายขายไปเยอะถ้ามีคนอาสาริปให้อย่างนี้ริปอย่างนี้จะเก็บไว้ให้เลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version