เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

เพลงลูกกรุงจากแผ่นครั่ง สปีด 78 หายากบ้างง่ายบ้าง เชิญครับ

(1/4) > >>

ประสิทธิ์:
ริปเสร็จก็แจกครับ บางเพลงยังไม่ได้ลบข้าวตอกบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ เอาไปฟังกันเล่นๆ
12 tracks in playlist, average track length: 2:59
Playlist length: 35 minutes 49 seconds

Playlist files:
1.คอยวันคอยคืน(ค.78) - PSวงจันทร์ ไพโรจน์(ตรานกอินทรีย์) (3:05)
2.ง้อพิมพ์(ค.78) - PSฉลอง สิมะเสถียร(ตรากามเทพ) แก้เพลง พิมพ์ฉวี (2:58)
3.ฉันยังรักเธอ(ค.78) - PSสุเทพ วงค์คำแหง(ตรากามเทพ) (2:56)
4.บ้องตันเข้ากรุง(ค.78) - PSวิเชียร ภู่โชติ(ตราช้าง) (3:05)
5.ผู้ชาย(ค.78) - PSสวลี ผกาพันธ์(ตรากามเทพ) (2:47)
6.พิมพ์ฉวี(ค.78) - PSเพ็ญศรี พุ่มชูศรี(ตรากามเทพ) (3:09)
7.แม่เทพธิดา(ค.78) - PSเฉลิม แก้วสมัย(ตราช้าง) (2:54)
8.ย่ำสนธยา(ค.78) - PSสุเทพ วงค์คำแหง(ตรากามเทพ) (2:56)
9.รักแท้(ค.78) - PSชาญ - สมจิต(ตรานกอินทรีย์) (2:58)
10.รักในสายเลือด(ค.78) - PSลัดดา ศรีวรนันท์(ตราสหแผ่นเสียง) (3:09)
11.ราตรีกำสรวล(ค.78) - PSสมยศ ทัศนพันธ์(ตราสหแผ่นเสียง) (3:03)
12.สุดาสวรรค์(ค.78) - PSชาญ เย็นแข(ตราค้างคาว) (2:49)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ทวีป โคราช:
บางเพลงก็รู้จักคุ้นเคยดี แต่บางเพลงก็ไม่รู้จัก ไม่แน่ใจว่าจะเคยฟังหรือเปล่า ต้องเก็บมาฟังดูก่อน ขอบคุณครับ

ภูแมว:
แหม๋ๆๆ ลุงวีปก็ยังเป็นมือสอยอันดับ 1 อยู่นะคะ ทีงี้ไวปานกรดผสมปรอทอ่า...  :'e:90 ทีแซมลุงวีปนี่อืดเป็นเรือเกลือ
ขอบคุณลุงสิทธิ์ (จอมส่อง) ค่ะ ที่บอกใบ้ไว้หน้าแชท :'e:92 มียี่ห้อแผ่นบอกด้วย เหมือนลุงคำหวานเลยนะคะ

ชาตรี:
เพลงจากแผ่นครั่ง สปีด78 ไม่ว่าเพลงหาง่ายหรือหายาก แต่รับรองว่าเก่าแน่นอน ถ้าหาซื้อมาในยุคปัจจุบันละก็หลายตังค์ ขอบคุณครับ. :'e:31

สอนคา:
ที่อยากฟังที่สุดคือเพลง แม่เทพธิดา ของเฉลิม แก้วสมัย :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version