เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ปีเตอร์ ดูเล่น

ชุดรวมเพลง ลิเกลูกทุ่ง

(1/2) > >>

ปีเตอร์ ดูเล่น:

01. ลิเกเงินกีบ - ยอดรัก สลักใจ
02. ลิเกเงินล้าน - แจ่มจันทร์ กำไลทอง
03. ลิเกไพรวัลย์หาคู่ - ไพรวัลย์ ลูกเพชร
04. ลิเกไพรวัลย์ - ไพรวัลย์ ลูกเพชร
05. ลิเกสงสัย - สุชาติ เทียนทอง + หฤทัย หิรัญญา
06. ลิเกเจ้าชู้ - สังข์ทอง สีใส
07. ลิเกแมวเฝ้าปลา - ไพรวัลย์ ลูกเพชร + เพลิน พนาวัลย์
08. ลิเกเงินผ่อน - เพชร โพธาราม
09. ลิเกดาวหมาหลับ - กิตติ บุญญาการ + นิรันดร์ นันทนิมิตร
10. ลิเกวิทยุตะโพนทีวี 1 - อนันต์ สันติสุข + สมศักดิ์ ศรีบางช้าง
11. ลิเกวิทยุตะโพนทีวี 2 - อนันต์ สันติสุข + สมศักดิ์ ศรีบางช้าง
12. ลิเกวิทยุตะโพนทีวี 3 - อนันต์ สันติสุข + สมศักดิ์ ศรีบางช้าง
13. ลิเกวิทยุตะโพนทีวี 4 - อนันต์ สันติสุข + สมศักดิ์ ศรีบางช้าง
14. ลิเกวิทยุตะโพนทีวี 5 - อนันต์ สันติสุข + สมศักดิ์ ศรีบางช้าง
15. ซุปเปอร์ลิเก - ยอดรัก สลักใจ

ริปจากเทปโดยเพื่อนคนฝรั่งเศส Michel

http://www42.zippyshare.com/v/60gbLOi6/file.html

ประสม เมืองชล:
ปกสวยมากครับ ขอฟังเพลงลิเกเงินผ่อนของเพชร โพธาราม หน่อยครับ

เมืองเพชร:
ผมเคยมีเทปของบริษัทนี้มากมาย แต่ก็ฟังไม่ครบทุกเบอร์ ๆนี้ เคยหยิบหลายรอบเคยเอาลิเกดาวหมาหลับไปเปิดให้คนฟังสองสามรอบ

ชาตรี:
 ลิเกสงสัย - สุชาติ เทียนทอง + หฤทัย หิรัญญา เพลงนี้เคยฟังจากแผ่นเสียงที่บ้านลุงเขาเปิด แนวเพลงจะออกเรทอาร์ แต่ก็ฟังเพราะดี
ขอบคุณครับที่เอาเพลงแปลกและหายากมาให้ฟังกัน และยังบอกข้อมูลนักร้องครบครันดีเหลือเกิน. :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
รวมไฟล์เสียงสายแปลกเลยนะครับ
ลิเก เป็นศิลปะทางภาคกลาง อยู่ไกลตัวสำหรับผมสักหน่อย
สมัยเด็ก เคยดูที่เขาเล่นสดๆน่าจะครั้งเดียว จำไม่ได้ด้วยว่าเป็นยังไง
ลิเก มารู้จัก ฟัง พอรู้ทิศทางท่วงทำนองก็จากทีวีกับตลกที่เล่นกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version