เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ปีเตอร์ ดูเล่น

สมญา ยอดหญิง - เย้ายวน

(1/1)

ปีเตอร์ ดูเล่น:

01. เสียงครวญจากเจแปน
02. สะพานรักมิตรภาพ
03. ค่ำนี้นอนไหน
04. ลาก่อนกรุงเทพ
05. บอกรักบอกลา
06. ยินดีสาบาน
07. ไปให้ไกลๆ
08. สาวรุ่นใหม่
09. ฉันไม่อยากร้องให้
10. หัวใจไร้เจ้าของ
11. เด็กหน้าร้าน
12. ผ้าเช็ดหน้าเช็ดน้ำตา

เทปม้วนนี้โดนเปียกน้ำก่อนเราเก็บ.. คุณภาพเสียงด้อยลงนิดๆนะครับ

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ประสิทธิ์:
คุณสมญา ยอดหญิง เป็นหลานสาวของ รุ่งเพชร แหลมสิงห์(ลูกน้องชาย ถ้าจำไม่ผิด)
พ่อของเธอมีน้ำเสียงไปทางครูสุรพล สมบัติเจริญ ตอนนี้ผมลืมชื่อพ่อเธอไปแล้ว
ไว้นึกได้จะมาบอกอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับคุณปีเตอร์ที่นำมาฝาก
นึกออกแล้วครับ ชื่อ ไพทูรย์ ลูกเพชร

krabiman:
ไม่เคยฟัง นักร้องคนนี้  ไม่ทราบแนวการร้อง แต่เป็นเพลงลูงทุ่ง ต้องขออณุญาตเก็บไปฟัง  ขอขอบคุณท่าน ปีเตอรื  ดุเล่นนะครับ

ชาตรี:
สมญา ยอดหญิง นักร้องท่านนี้เพิ่งทราบว่าเป็นลูกสาวของ ไพทูรย์ ลูกเพชร ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version