เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ปีเตอร์ ดูเล่น

อรอุมา สิงห์ศิริ - สาวอีสานรอรัก

<< < (2/2)

พีรชา:
 psi200เพลงสาวอีสานรอรัก ผมฟังทางวิทยุ ตอนนั้น เพิ่งจะ ป.5เองครับ ขอบคุณ ปีเตอร์ ดูเล่น ที่สละเวลาริปมาลงให้ด้วยนน้ำใจนะครับ ขอบคุณครับ :'e:94

chattanon:
เพลงของอรอุมา  ในชุดนี้  เพลงที่ดังจนฉุดไม่อยู่ ประมาณสี่สิยปีที่แล้ว คือเพลงสาวอิสานรอรัก

ว่าไปแล้ว เพลงนี้ สร้างชื่อให้เธอ อย่างมาก ก่อนหน้า บานเย็น รากแก่น ก็สร้างชื่อให้วงการลูกทุ่ง

เพื่อแย่งส่วนแบ่่งคืนกับเพลงแนวสตริง  ที่กำลังได้รับความนิยมอย่างมาก  ขอบคุณคุณปีเตอรื อย่างสูง

ชรัช2498:
อรอุมา สิงห์ศิริ ชุดสาวอีสานรอรัก ริปจากม้วนเทปคาสเซทเสียงดีจากยี่ห้อดัง "นกแก้ว" ภาพปกสวยงามชัดเจนแจ่มใสและยังดูใหม่มากๆ ท่านเจ้าของเทปคงดูแลเก็บรักษาไว้อย่างดี ขอบคุณมากครับคุณปีเตอร์ ดูเล่น

**น่าเสียดายมากๆเลยลิ้งค์ที่วางให้โหลดหมดอายุเสียแล้ว แต่ก็ขอบคุณมากๆเลยนะครับ**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version