เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

รำวงคืนทุ่งชุดที่ ๑

(1/2) > >>

คนชายแดน:

1. นิยม มารยาท - บ้านนาสัญญารัก (3:05)
2. ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย - สัจจะของชาวนา (3:11)
3. ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย - รักพี่จงหนีพ่อ (2:52)
4. เพลิน พรหมแดน - รักกับพี่ไม่มีช้ำ (3:12)
5. เพลิน พรหมแดน - สาวเจ้าจงเอ็นดู (3:08)
6. สมานมิตร เกิดกำเเพง - หนุ่มนาดำ (3:13)
7. สุรพล สมบัติเจริญ - รำวงออกพรรษา (3:05)
8. สุรพล สมบัติเจริญ - น้ำค้างเดือนหก (2:48)
9. ยงยุทธ เชียวชาญชัย - บ้วกลางบึง (3:07)
10. ชัยชนะ บุญนโชติ - ใจนางเหมือนทางรถ (3:00)
11. กุศล กมลสิงห์ - รอคู่รำ (3:11)
12. เบญจมินทร์ - อายจันทร์ (2:51)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ภูฤดู ปักซัว:
เทปทั้งสองหน้า ทำไมคนละสีละครับลุง  :'e:37
แต่เพลงที่มีมา ต้องบอกว่ารับประกันความไพเราะ ความสนุกแน่ๆครับ
ยิ่งสมัยนี้มีรำวงย้อนยุค ก็ล้วนแต่ใช้เพลงแบบนี้ทั้งนั้น นะครับ

ชัช:
เพลงน่าฟังครับ ขอฟังนะครับ ท่านคนชายแดน เพลงแบบนี้หายาก ขอบคุณตรับ

ชาตรี:
รำวงคืนทุ่งชุดที่ ๑ นี้เป็นเทปของบริษัทคาเธ่ย์ เพลงเพราะทุกเพลง การบันทึกเสียงเสียงดีใช้ได้เลย ขอบคุณครับ. :'e:31

คนชายแดน:

--- อ้างจาก: ภูฤดู ปักซัว ที่ 18/มิ.ย./16 02:29น. ---เทปทั้งสองหน้า ทำไมคนละสีละครับลุง  :'e:37
แต่เพลงที่มีมา ต้องบอกว่ารับประกันความไพเราะ ความสนุกแน่ๆครับ
ยิ่งสมัยนี้มีรำวงย้อนยุค ก็ล้วนแต่ใช้เพลงแบบนี้ทั้งนั้น นะครับ

--- End quote ---
เก็บไว้นานเลยเก่าแก่ตามกาลเวลาครับ
 :'e:101

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version