รูปภาพเกี่ยวข้องกับบทเพลง > มาต่อเพลงกันเถอะ

รวมบทเพลง "คุณชัชฏาภรณ์ รักษนาเวศ" ที่คิดถึง

<< < (2/16) > >>

เซี๊ยะ(นพดล):

เครดิต : คุณ.bang10baht และ youtube

"เพลง...นิวรณ์สวาท"
คำร้อง-ทำนอง "พยงค์ มุกดา"
ขับร้องโดย "ชัชฏาภรณ์ รักษนาเวศ"

ครวญคิดครวญคร่ำ ระกำเจ็บช้ำอาวรณ์
รักมาขาดรอน รวนเรร้างไป
เคยรักกันเพียงแก้วตา น้อยหรือมาเป็นไป
โอ้...ใจชายนี้ ดีแต่ยามชิดเชย

พอพบคนใหม่ หัวใจเปลี่ยนผันทันที
หัวใจไม่มี ความจริงเสียแลย
เธอรักผู้หญิงง่ายดาย  เขาทอดกายให้เชย
แล้วเธอก็เลย หลงไป

นึกถึงฉันบ้าง ฉันยังเฝ้าปอง
ค่ำคืน ต้องร้องไห้
โธ่...เธอมาหัก ลืมรักไฉน
ไม่เหลือเยื่อใย ไว้เลย

ความรักพาให้ หัวใจปวดร้าวเป็นรอย
ฉันยังเฝ้าคอย เธอมาเหมือนเคย
ความหลังยังคงดูดดื่ม ฉันไม่ลืมลงเลย
ขอรอคู่เชย ถึงตาย...
:'e:135 :'e:135 :'e:135

เครดิต : คุณ.bang10baht และ youtube

เพลง "จงเป็นสุขเถิดที่รัก"

คำร้อง/ทำนอง  : อสิ สถาพร
ผู้ขับร้อง :ชัชฏาภรณ์  รักษนาเวศ

ขอให้เธอเป็นสุข
หมดสิ้นความทุกข์ระทมนานา
แม้ใจฉันเจียนบ้า
ทุกข์ทรมาขอทนเสมอ

รักของเธอคนใหม่
เขาคงมุ่งหมายคอยเอาใจเธอ
ความรักฉันจะเก้อ
ยินดีเพื่อเธอ ไม่คิดกีดกัน

:'e:135 :'e:135 :'e:135

ภูฤดู ปักซัว:
นักร้องท่านนี้ ผมเพิ่งได้ฟังไม่นานมานี่เองครับ พี่นพดล

ต้องขอบคุณมากๆครับ สำหรับเรื่องราวของท่านที่พี่่นพดลกำลังสร้างสรรค์ ให้เพื่อนๆได้เยี่ยมชมกัน
 :'e:82 :'e:82

ขอขอบคุณ  "คุณน้องภูฤดู"(ชื่อเก๋ไก๋ดีจริงๆ ครับผม)

กระทู้นี้ได้รับแรงบันดาลใจจากความชื่นชอบส่วนตัวด้วยครับผม

อีกทั้งเห็นว่ายังไม่มีผู้ใด? นำเสนอผลงาน ของ "คุณชัชฏาภรณ์ รักษนาเวศ" ครับผม

หากได้ "กำลังใจ" จากเพื่อนๆ พี่ๆ และ น้องๆ แวะมาให้ "กำลังใจ" ก็คงจะหายเหนื่อยได้เยอะเชียวครับผม

สุบิน:
สุดยอดจริงๆเฒ่าแก่เซี๊ยะ บอกแล้วงัยว่านับถือนับถือ :'e:92
 :'e:82 :'e:82

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version