เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปของ ป๋อง เมืองเพชร

ยอดรัก สลักใจ ชุด รวมเพลงบวชนาคทั้งชุด

(1/1)

ป๋อง เมืองเพชร:
ยอดรัก สลักใจ ชุด รวมเพลงบวชนาคทั้งชุด
ต่อเนื่องงานบวชครับ
ขอขอบคุณ คุณสุรชาติ เหมมันต์ เจ้าของม้วนเทปชุดนี้ที่ให้ผมริปครับ

01.แหล่จำพรรษา
02.บวชพระดีกว่า
03.บวชเถิดพี่
04.ทำบุญร่วมกัน
05.บรรเลง
06.ขอทำบุญด้วย
07.ขอลาบวช
08.อวยพร
09.วันเข้าพรรษา
10.บวชพระดีแน่
11.ลาน้องบวช
12.อยากเห็นพี่บวช

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ภูวดี:
เพลงไม่คุ้นเลยสักเพลงครับ ขอเอาไปเปิดฟังหน้าบ้านอีกสักชุดนะครับ
ผมว่า พี่แอ๊วน่าจะร้องไว้เกิน 6000 เพลงแล้วแหละครับ :'e:94

ชาตรี:
เพลงเกี่ยวกับงานบวชนี่มีมากจริงๆ ชุดนี้มีเพลงที่ไม่เคยฟังหลายเพลงเลย ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version