เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

เสน่ห์เมืองหลวง - บ้านนาผาสุข (ผ.78) แผ่นเสียงตราเขื่อนเจ้าพระยา

(1/4) > >>

ประสิทธิ์:

บ้านนาผาสุข(ผ78) - PSชาญ ชัยนาท(ตราเขื่อนเจ้าพระยา)
เสน่ห์เมืองหลวง(ผ78) - PSรุ่ง ไพรสาลี(ตราเขื่อนเจ้าพระยา)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ภูวดี:
แผ่น 78 มาแล้วครับตามสัญญา หาได้ง่่ายๆที่ไหน เพราะราคาตอนนี้ก็แพงลิ่ว
ที่ฟลุ๊กได้มา สภาพก็เหมือนแผ่นหินเจียร์ ทำหัวเข็มพิการได้เลยเชียวครับ :'e:94
ขอไว้เปิดหน้าเวปครับ

สอนคา:
ขอเอามาฟัง ของหายาก ต้องแขบๆ

ชาตรี:
ชาญ ชัยนาท - รุ่ง ไพรสาลี เป็นนักร้องวง ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชาญ ชัยนาท เสียชีวิตตอนกำลังดังด้วยอุบัติเหตุทางรถยนต์ ขอบคุณครับ. :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
เขื่อนเจ้าพระยา ในสมัยนั้นคงจะเป็นสิ่งก่อสร้างที่ใหญ่ มหัศจรรย์ พอสมควร
จึงเอามาทำเป็นตราแผ่นเสียงได้เหมือนกัน
และเช่นกัน ชื่อของ ไวพจนื ก็สะกดพิมพ์ชื่อ สกุล ไปอีกชื่อหนึ่ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version