ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

#รุ่งเพชร แหลมสิงห์ 156 เพลง

<< < (2/3) > >>

ประภาส สินจันทร์:
ขอลองเอาไปฟัง นะครับ ชุดใหฯ่ชุดรวมของรุงเพชร แหลมสิงห์ ขอขอบคุนครับบ

chattanon:
ผมมารู้จักกับนักร้องท่านนี้ ก็เมื่อผม นำเพลงฝนเดือนหก มาร้องหน้าชั้นเรียน  เขามักจะร้องเพลงนี้ให้ฟังเสมอ 

เพื่อนๆ ของผมจะมีเพลงประจำตัวทุกๆ คน โทมิท ชอบเพลง ฝนเดือนหก เขาไม่เคยเปลี่ยนไปร้องเพลงนักร้องคนอื่นๆ

สำหรับผม ร้องได้ทุกนักร้อง เพลงจึงไม่ซ้ำ  เพลงองรุ่งเพชร ที่ผมฟังบ่อยที่สุดน่าจะเป็นกบจำศีล เป็นเพราะชอบแนว

ดนตรีและร้องเร้ว ชุดนี้ เป็นชุดรวมที่มีเพลงมากดีครับ  ชอบคุณท่านรวีครับ

ปูลม:
มือใหม่เจอชุดใหญ่จัดหนัก อดใจไม่ใหวขอร่วมอนุรักษ์เพลงลูกทุ่งด้วยคนครับ...ขอบคุณครับ

บิน:
เป็นเพลงเก่าที่หาฟังยากเก็บไว้เพื่ออนุรักษ์เพลงลูกทุ่งไทย

พีรชา:
ขอบคุณสำหรับความตั้งใจอันดีงามที่ให้กับสมาชิกนะครับ คุณรวี  ขอบคุณครับ psi200

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version