เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

เขาจากไปเหมือนสายน้ำ(ผ) - PSสุเทพ วงค์คำแหง ตราสำเนียง ม่วงทอง

<< < (2/3) > >>

ภูฤดู ปักซัว:
คิดเสียใหม่(ผ) - PSวงจันท์ ไพโรจน์
สะดุดตา เพลงนี้แหละครับ
บนแผ่น สะกดชื่อได้ไม่คุ้น ครับ

สิริ:
มาพร้อมคำเชิญจ้า   ขอบคุณค่ะ  เพลงเพราะ ๆ  ทั้งนั้นค่ะ

เอ-ชะอำ:
 :'e:38
เป็นอัลบั้มเพลงลูกกรุงที่ยังไม่เคยฟังครับ ขอรับไปฟังด้วยคน
ขอบคุณพี่ประสิทธิ์ เป็นอย่างสูงครับที่แบ่งปันบทเพลงหายากให้ได้รับฟังและสะสม

:'e:31

krabiman:
เพลง เขาจากไปเหมือนสายน้ำ เคยฟังแต่ ของ วงจันทร์ ไพโรจน์  สุเทพนำมาร้อง น่าสนใจมาก ขอขอบคุณท่านประสิทธิ์

ทวีป โคราช:
ไม่รู้ว่าเคยฟังหรือเปล่านะ เป็นเพลงเดียวกับที่วงจันทร์ร้องไหม ต้องลองฟังดูหน่อย ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version