เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

วันนี้หยิบแผ่นสปีด 45 มาริปแจก 10 แผ่นครับ

<< < (2/7) > >>

คนชายแดน:
ขอเก็บสะสมด้วยคนครับ ทั้งชื่อเพลงชื่อนักร้องไม่ต้องพูดถึง คงเกิดไม่ทันแน่ๆ แต่คงเป็นเพลงที่หายากมากในยุคนี้ ขอบคุณท่านลุงประสิทธิ์มากมายเลยครับที่นำมาแจก ให้สมาชิกได้เก็บสะสม ขอบคุณมากครับ  :'e:94 :'e:94

ชรัช2498:
ได้ดูได้ชมภาพปกและแผ่นเสียงทั้งสปีด78/45/33 1/3 มาหลายครั้งหลายครา คราวนี้ก็ถึงรอบได้มารับฟังเพลงจากแผ่นสปีด45กันแล้ว สมาชิกบ้านเพลงพักใจไม่ควรจะพลาดโอกาสในครั้งนี้กัน เข้ามาตอบกระทู้เพื่อแสดงความขอบคุณและให้กำลังใจเจ้าของกระทู้กันเยอะๆนะครับ ขอบคุณในความกรุณาที่อุตสาห์จัดทำและนำมาแบ่งปันบทเพลงไพเราะจากคลังแสงให้สมาชิกได้มีโอกาสได้รับฟังกัน ขอบคุณน้ำใจที่มอบให้เสมอมานะครับคุณประสิทธิ์

เมืองเพชร:
ขอรับเพลงที่ท่านริปแจกชุดนี้มาลองฟังบ้างนะครับ   ฝีมือการริปจะเป็นอย่างไรบ้างต้องลองฟัง    ดูรายชื่อเพลงส่วนใหญ่แล้วเพลงดังๆหลายเพลง

บังเลาะ:
ฝนตกๆหม้ายไหรทำ เอาเพลงไปฟังพลางต้มหัวมัน อิอิอิอิ

ภูฤดู ปักซัว:
เมื่อวาน แทบไม้ได้เข้ามาเลย
มาเห็นตอนนี้เอง
ชุดนี้ถูกใจหลายเพลงเลยครับ
โดยเฉพาะเพลงของทางเหนือ ศรีสมเพชร ทั้งหลาย
หาฟังไม่ง่ายแน่นอน ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version