เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

วันนี้หยิบแผ่นสปีด 45 มาริปแจก 10 แผ่นครับ

<< < (7/7)

บิน:
เพลงเก่าๆยังคงมีเสน่ห์  และน่าฟังอยู่เสมอ ปัจจุบันก็คิดว่ายังไม่ตกรุ่น  ผู้ใหญ่วัยเราควรสะสมไว้ ขอบคุณมากครับผม

เพลิง พญาไฟ:
ขอบคุณมากๆครับ อยากได้เพลงของ ครูสุริยา ยศถาวร นักแต่งเพลงชาวเหนือที่โด่งดังในหลายๆเพลงต้นฉบับ หยุบมือกำ  :'e:89

จี เชียงใหม่:
ชอบมากๆครับ เพลงเก่าๆหาได้ยากมาก  โดยเฉพาะของคณะศรีสมเพชร ขอบคุณมากๆที่เอื้อเฟื้อ  :'e:94

อธิปไตย:
หลายบทเพลงเป็นเพลงดังที่ฟังกันบ่อย ๆ แต่เสน่ห์จากแผ่น 45 ก็ชวนฟังแล้วเก็บสะสมจากแผ่นต้นฉบับครับ  :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version