เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

วันนี้หยิบแผ่นสปีด 45 มาริปแจก 10 แผ่นครับ

<< < (6/7) > >>

vathitrit:
อ่านรายชื่อเพลงมาสะดุดตรง น้ำตกแม่สา กับ โอบเดือน
จะใช้เนี้อเดียวกับ เพลงลูกกรุงหรือเปล่า
ขอเก็บไปพิสูจน์ทราบหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับลุงสิทธิ์

น้ำตกแม่สา คนละเนื้อ กับเพลงของสมชาติ รุ่งฤดี
ส่วนโอบเดือน เนี้อเดียวกับเพลงที่ ธานินทร์ร้อง
ขอบคุณอีกครั้งครับลุงสิทธิ์

รัน:

--- อ้างจาก: ประสิทธิ์ ที่ 16/พ.ย./15 17:36น. ---
ริปแจกวันนี้ 10 แผ่นแบบไม่ได้เลือกเพลง และมีตัดเสียงรบกวนนิดหน่อยบางเพลงที่อาการหนักเท่านั้น นอกนั้นเป็นเสียงที่ออกธรรมชาติครับ
กลืนบ่เข้าคายบ่ออก(ผ) - PSสมัย อ่อนวงค์(แอ็คโคเดี้ยน)
ขยันบันลือโลก(ผ) - PSลพ บุรีรัตน์(ตราดอกรัก)
คนสมัยนี้(ผ) - PSดำ แดนสุพรรณ(ตราดอกรัก)
คารัง-คาซัง(ผ) - PSสรวง สันติ(แอ็คโคเดี้ยน)
จิปาถะ(ผ) - PSวีระพล คำมงคล(ตราช้างคู่)
ดอกจำเป็น(ผ) - PSนคร ศรีสวรรค์(ตราช้างคู่)
น้องแมว(ผ) - PSมนูญน้อย ศรีสมเพชร(ตราช้างคู่)
น้ำตกแม่สา(ผ) - PSสุริยา ยศถาวร(ตราช้างคู่)
ไปบ้านเด็กมา(ผ) - PSเรณู เสียงสวรรค์(แก้ไปบ้านคุณอา แผ่นตราช้างคู่)
ฟ้าไม่ปราณี(ผ) - PSสุกัญญา ศรีสมเพชร(ตราช้างคู่)
ภาษีลูกสาว(ผ) - PSไพรวัลย์ ลูกเพชร(แผ่นตราสตาร์)
มาดามดิงดอง(ผ) - PSจีรพันธ์ วีระพงษ์(ตราสตาร์)
แม่ไอ้โหน่ง(ผ) - PSรุ่งพร ศรีสมเพชร(ตราช้างคู่)
รักแท้สาวอิสาน(ผ) - PSยุวดี รุ่งอุบล(ตราม้า)
รักน้องนงเยาว์(ผ) - PSนครพิงค์ ศรีสมเพชร(ตราช้างคู่)
รักสาวชาวนา(ผ) - PSอรุณ รุ่งรัตน์(ตราสตาร์)
สุรานารี(ผ) - PSโชคชัย พรสวรรค์(ตรากงจักรบิน)
อยากมีฤทธิ์(ผ) - PSโชคชัย พรสวรรค์(ตรากงจักรบิน)
โอบเดือน(ผ) - PSรุ่ง สุโขทัย(ตราสตาร์)
ฮักคนขี้ร้ายขี้เหล่(ผ) - PSมงคล ยโสธร(ตราม้า)

--- End quote ---

บ่าวรักษ์:
ลูกทุ้งเพลงเก่าจากแผ่น เสียงดีแน่ เมื่อเทียบกับม้วนเทป อีกอย่างบางเพลงผมยังไม่มี ขอเก็บไว้ฟังนานๆ ขอบคุณครับ :'e:78

สุรชัย:
แผ่นสปีด 45 มาริปแจก 10 แผ่นครับ ในชุดนี้มีเพลงที่มีนักร้องไม่คุ้นชื่ิออยู่หลายท่าน จากวงศรีสมเพชร ขอนำไปฟังครับ ขอบคุณมากครับ

chattanon:
gเพลงในชุดนี้  คุ้นเฉพาะมาดามดิงดอง  ที่จีรพันธ์  วีระพงษ์   ขับร้องเท่านั้น

จากที่ท่านประสิทธิ์ แจกเพลง  มีนักรองส่วนใหญ  แทบจะไม่เคยได้ยินชื่อเลย

ว่าไปแล้วในวงการเพลงลูกทุ่ง  เพลงที่รเาไม่คุ้นเป็นเพราะ  นักจัดรายการ อาจจะไม่

ได้เปิดออกเผแพร่ ก็อาขเป็นไปได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version