ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งร้องเกี้ยว ร้องแก้

เมื่อจากเวียงจันทน์ - สมัย อ่อนวงศ์,อย่าลืมเวียงจันทน์ - เพลินพิศ พูลชนะ

(1/1)

หวานคำรัก:
เมื่อจากเวียงจันทน์ - สมัย อ่อนวงศ์[33 ตราแอคโคเดี้ยน]
อย่าลืมเวียงจันทน์ - เพลินพิศ พูลชนะ[33 ตราแอคโคเดี้ยน]

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ภูฤดู ปักซัว:
อย่าลืมเวียงจันทน์ - เพลินพิศ พูลชนะ / เพลงนี้มีอยู่ครับ
เมื่อจากเวียงจันทน์ - สมัย อ่อนวงศ์ / ส่วนเพลงนี้ คงจะยังไม่เคยฟัง

ต้องขอบคุณมากๆครับ

โอฬาร:
ขอบพระคุณ ท่านคำหวานครับ ทั้งสองเพลงผมยังไม่มีและไม่เคยฟังมาก่อนเลย ขอรับไว้ฟังและร่วมอนุรักษ์ด้วยครับผม :'e:92

chattanon:
สองเพลงนี้ไพเราะมากเลย  ชอบมากครับ เวียงจันทน์   คงเป็นความฝันที่ ได้แต่ฝัน ทั้งๆที่ครั้หนึ่ง

เคยมีโอกาสได้ไป แต่ต้องพลาดกับการเดินทางเพาะรถทัวร์ มีสภาพเก่า จนกังวลใจในการเดินทาง

จึงสละสิทธิ์ การท่องเที่ยวในครั้งนั้น  ขอบคุณ ท่าานหวานคำรัก อย่างสูงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version