ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

#แดง แดนทอง 28 เพลง

(1/3) > >>

รวี:
#แดง แดนทอง    28 เพลง

ก็มันเรื่องของลุง - แดง แดนทอง (2:51)
    ข่าบุ๊ พลัดถิ่น - แดง แดนทอง (2:36)
    เขารู้กันตั้งนานแล้วละลุง - แดง แดนทอง (3:03)
    คนเราถ้าจะรักกัน - แดง แดนทอง (2:25)
    ใครจะเห็นใจฉัน - แดง แดนทอง (3:29)
    จูบมั้บๆ - แดง แดนทอง (2:52)
    เจี้ยว - แดง แดนทอง (3:10)
    ทุกข์บ่ได้กิน - แดง แดนทอง (2:59)
    โธ่เอ๋ยแม่คุณ - แดง แดนทอง (2:38)
    นางลืมนา - แดง แดนทอง (3:29)
    ป้ากะปู่ กู้อีจู้ - แดง แดนทอง (3:07)
    โป๊แท้ๆ - แดง แดนทอง (2:57)
    พอกันแหละ - แดง แดนทอง (2:43)
    พ่อพี่ไม่ได้เป็นนายก - แดง แดนทอง (3:30)
    แพ้คนมีเงิน - แดง แดนทอง (2:42)
    ม.ต.ล.ว - แดง แดนทอง (3:17)
    แม่ตัวแสบ - แดง แดนทอง (3:08)
    ไม่แน่ไม่แช่แป้ง - แดง แดนทอง (2:42)
    รักกันได้ - แดง แดนทอง (2:18)
    รักกันประสาจน - แดง แดนทอง (2:40)
    รำกลองยาว - แดง แดนทอง (2:55)
    เรื่องมันเศร้า - แดง แดนทอง (3:42)
    เรื่องเล็ก - แดง แดนทอง (2:54)
    เส้นสะแม๊ดแต๊ด - แดง แดนทอง (2:21)
    หึงน้องจนจะบ้า - แดง แดนทอง (2:19)
    อีสาวบ้านนา - แดง แดนทอง (2:49)
    แอ่วเมืองเหนือ - แดง แดนทอง (3:14)
    ฮักสาวอีก้อ - แดง แดนทอง (3:22)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ทวีป โคราช:
ส่วนใหญ่ก็จะมีแล้ว แต่ก็มีบางเพลงที่ยังไม่คุ้นชื่อ คิดว่าคงจะยังไม่มี เก็บเขาสต๊อกไว้ก่อน ขอบคุณครับ

ชาตรี:
แดง แดนทอง เป็นนักร้องมีแนวเพลงเป็นของตัวเอง แถมเพลงส่วนใหญ่จะแต่งเองร้องเองอีกด้วย
เพลงที่ฮิตที่สุดก็คือ พ่อพี่ไม่ได้เป็นนายก ดูชื่อเพลงแต่ละเพลงซะก่อนจ๊าบจริงๆ ขอบคุณครับ. :'e:31

ณ.พุฒิพงศ์:
 แนวเพลงชวนฟัง ดีครับ สำหรับนักร้องคนนี้ สนุกสนานดีครับ
เช็ดดูหลายเพลงเหมือนกันครับที่ไม่คุ้น

ขอบคุณครับ คุณรวี 

ฟ้าใสเมฆสวย:
 :'e:92 ขอบคุณพี่ยุทธมากค่ะ สำหรับทุกๆ บทเพลงของนักร้องท่านนี้ มีหลายเพลงที่ไม่เคยฟังค่ะ  :'e:95

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version