ห้องฝาก ซื้อ-ขาย > ห้องฝาก ซื้อ-ขาย แผ่นซีดี เทป หนังสือหรือไฟล์เพลงต่างๆ

เพลงจากแผ่นเสียงหายากๆ ที่น่าสะสม

<< < (3/3)

ชรัช2498:
ขอบคุณมากครับคุณเมืองเพชร ผมไดัรับแผ่นแล้วเมื่อวันที่ 9 เมษายน 2558 ลองฟังแล้วคุณภาพเสียงเยี่ยมยอดฟังได้แจ่มใส ชัดเจนดีมากๆเลย แต่เพลงลำดับที่ 48. อาลัยฉัตร - ศรรัก ทักษิณ คำร้องทำนอง นิมิตร บัวทอง (เพชร) น่าจะเป็นเพลง จำเป็นหรือ - ผ่องศรี วรนุช หรือเปล่าครับ

เมืองเพชร:
ใช่ครับ เกิดจากการพิมพ์ชื่อในแผ่นเสียงมาผิดครับ ผมลองฟีงแล้วน่าจะเป็นเพลงที่ท่านว่าแน่นอนครับ

คนนนท์:

--- อ้างจาก: เมืองเพชร ที่ 10/เม.ย./15 17:39น. ---ใช่ครับ เกิดจากการพิมพ์ชื่อในแผ่นเสียงมาผิดครับ ผมลองฟีงแล้วน่าจะเป็นเพลงที่ท่านว่าแน่นอนครับ

--- End quote ---

ผมยังฟังไม่ได้กี่เพลงเลย ถึงได้ฟังก็อาจไม่รู้ว่าชื่อเพลง-นักร้องผิด ขอบคุณ คุณชรัช2498 ที่แจ้งข้อมูล ผมจะได้แก้ให้ถูกต้องด้วย
ขอรบกวนถามว่า คำร้องทำนอง ที่ระบุว่านิมิตร บัวทอง (เพชร) ถูกต้องหรือเปล่าครับ?

นายน้อย:
ผมจองด้วยครับ คุณพี่เมืองเพชรฯ 1ชุด :'e:92 :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version