สัพเพเหระ > รูปภาพสวยๆ แปลกๆ เอามาโชว์ครับ

หน้าร้อนไปเที่ยวไหนดี

(1/2) > >>

สุวิทย์ สุข:
หน้าร้อนนี้ ขอเชิญชวนทุกท่านเที่ยวเมืองนครศรีธรรมรา แวะอำเภอลานสกา ซึ่งนอกจากจะมีอากาศดีที่สุดในประเทศไทยแล้ว
ยังมีน้ำตกที่สวยและน่าเที่ยวหลายที่ หลายแหล่งด้วยกันครับ

1. น้ำตกกะโรม หมู่ที่ 4 ตำบลเขาแก้ว อำเภอลานสกา จังหวัดนครศรีธรรมราช

หนานดาดฟ้า

หนานเตย

หนานน้ำราง

2. น้ำตกวังไม้ปัก บ้านคีรีวง ตำบลกำโลน

3. หนานหินท่าหา บ้านคีรีวง ตำบลกำโลน

คนนนท์:
เพิ่งรู้ว่านครศรีธรรมราชก็มีแหล่งท่องเที่ยวที่เป็นน้ำตกอยู่หลายแห่ง และแต่ละแห่งก็เป็นธรรมชาติที่สวยงาม น่าเที่ยว น่าเล่นน้ำ
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆ และข้อมูลแหล่งท่องเที่ยวครับ

จงรักษ์:
เห็นภาพแล้วน่าไปเที่ยวครับ...คิดว่าร้อนนี้น่าไปเทียวครับ ไปอาบน้ำตกที่ใสสะอาด สัมผัสกับธรรมชาติของเสียงน้ำตก ป่าไม้ ผมคิดว่าชีวิตเราควรให้สิ่งดีๆบ้างครับ ไงก็อย่าลืมไปเที่ยวน่ะครับ...

เวียงสา980:
สวยมาก ค่ะ อยากไปเที่ยวจัง :'e:133 :'e:133

แมวดำ:
....ก็เคยคิดเหมือนกันนะคะว่า ภาคใต้มีภูเขาบรรทัดทอดยาวติดประเทศมาเลเซีย จะต้องเป็นพื้นที่ ที่อุดมไปด้วยป่าไม้ สัตว์และที่เหมือนพระเจ้าแอบซ่อนความสดชื่นไว้ให้แก่สัตว์ได้ดื่มกิน คือแหล่งน้ำ หรือนำ้ตกนั่นเอง แต่ไม่คิดว่าจังหวัดนครศรีธรรมราชจมีน้ำตกมากมายมาก่อน ดิฉันเคยอ่านพบจากนิตยสารการท่องเที่ยว ได้กล่าวไว้ว่า จังหวัดตรังและจังหวัดสงขลาจะมีน้ำตกมากมาย  ดีใจคะที่ประเทศไทยเรามีแหล่งน้ำธรรมชาติแบบนี้ ย่อมแสดงให้เห็นว่า ภูมิภาคทางภาคใต้ยังอุดมไปด้วยป่าไม้อยู่ ถึงได้มีน้ำตกมากมายอย่างนี้
...ดิฉันชอบน้ำตกมากกว่าทะเลหรือชายหาด เพราะไม่ร้อนอบอ้าว มีเสียงน้ำตกซู่ไหล ละอองน้ำเย็น ทำให้รู้สึกสดชื่น ร่มรื่น น่าเที่ยวมากกว่าทะเลเยอะเลย
ขอบคุณ ท่านผู้โฟส ที่เชิญชวนไปเที่ยวน้ำตกในจังหวัดนครศรีธรรมราชมากนะคะ ขอบคุณมากคะ
 :'e:95

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version