สัพเพเหระ > รูปภาพสวยๆ แปลกๆ เอามาโชว์ครับ

"อ.ลานสกา" จ.นครศรีธรรมราช เป็นอำเภอที่มีอากาศดีที่สุดในประเทศไทย

<< < (2/2)

ทรงพล ลำพูน:
คิดว่าจะต้องหาโอกาสไปเที่ยวสักครั้ง คงอากาศดีกว่าภาคเหนือแน่นอน ภาคเหนือของผมตอนนี้ มีแต่ภูเขาหัวโล้น ดูแล้วเศร้าใจยิ่งนัก

ภูแมว:
เขาว่ากันเช่นนั้น แต่ไปจริงๆ ก็ไม่รู้สึกว่าอากาศดีที่สุดในประเทศไทยตรงหนายนะคะ แต่ท่แน่ๆ ที่จำได้ เมื่อปีที่แล้วที่ไปอ่า แวะซื้อมังคุดกวนทางทางเดินข้างๆ และลงบันไดปูนไปมีสวนที่ลุงคนนึงยกที่ให้ อบต. ที่นั้นทำเป็นสถานที่ท่องเที่ยว ลุงมาเก็บเงาะพอดีลุงยื่นเงาะโรงเรียนให้ทั้งช่อเลย ใจดีมาก ประทับใจคนมากกว่าสถานที่อีกค่ะ
ส่วนใหญ่จะซุกหัวอยู่ใน ม. กินข้าวโรงอาหารบุคลากร หรือ สโมฯ เป็นแฟนคลับ 7-11 แต่ตอนหลังมี Family mart มาตั้งที่โรงอาหารมืดด้วย แต่ไม่ค่อยได้ไปเท่าไรตรงนั้น

วีรภัทร:
ภาพหายไปซะแล้วครับ  psi305 แต่ไม่เป็นไรครับ ส่วนตัวผมชอบบรรยากาศแบบธรรมชาติแท้ๆ นับวันด็หายากไปเรื่อยๆ ผมเด็กเมืองกรุงแต่ใจไม่อยู่กับกรุงเท่าไหร่เลยครับ  :'e:101

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version