เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากแผ่นเสียงของท่านเมืองเพชร

เพลงจากท่านเมืองเพชร(แจกครั้งที่ 1)

(1/7) > >>

ประสิทธิ์:
เพลงจากท่านเมืองเพชร(แจกครั้งที่ 1)
ริปจากแผ่นเสียงในสต็อค ท่านอนุญาตให้ผมเป็นตัวแทนแจกครับ
โดยมือริปแผ่นมืออาชีพ อดุลย์ ขอนแก่น
ขอขอบคุณทั้งสองท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

20 tracks in playlist, average track length: 3:26
Playlist length: 1 hour 8 minutes 48 seconds
Right-click here to save this HTML file.
Playlist files:

หัวอกแม่หม้าย - รุ่งฟ้า ปราณี คำร้องทำนอง จิ๋ว พิจิตร วงดนตรี พีระ ตรีบุปผา (กุหลาบ) (3:20)
หากินทางนึก - ศรีไพร ลูกราชบุรี คำร้องทำนอง จิ๋ว พิจิตร วงดนตรีศิษย์สุรพล (ศรีไพร ลูกราชบุรี) (2:47)
หาคู่ตอนสอง - ฉลอง + ชายธง คำร้องทำนอง ฉลอง ภู่สว่าง วงดนตรี ฉอลง ภู่สว่าง (มนต์ เมืองเหนือ) (3:40)
หาคู่ตอนหนึ่ง - ฉลอง + ชายธง คำร้องทำนอง ฉลอง ภู่สว่าง วงดนตรี ฉอลง ภู่สว่าง (มนต์ เมืองเหนือ) (3:50)
ห้าปีที่เธอลืม - น้ำอ้อย พรวิเชียร คำร้องทำนอง ธงชัย เล็กกำพล วงดนตรี พร นารายณ์ (หมวก) (3:22)
อกพี่ไม่อุ่น - พรชัย สร้อยเพชร คำร้องทำนอง ทองใบ รุ่งเรือง (3:45)
อนุสรณ์ดอนเจดีย์ - น้ำอ้อย พรวิเชียร คำร้องทำนอง ธงชัย เล็กกำพล วงดนตรี พร นารายณ์ (สยามทองคำ) (3:54)
อยากกินคนสวย - ชินกร ไกรลาศ คำร้องทำนอง ไพบูลย์ บุตรขัน วงดนตรี ชินกร ไกรลาศ (สตาร์) (3:33)
อยากจนไม่อยาก - นธี นพพร คำร้องทำนอง นธี ศรีสมุทร วงดนตรีจุฬารัตน์ (นกพิราบคู่) (2:45)
อยู่นาห่วงพี่ - น้ำผึ้ง เดือนห้า คำร้องทำนอง กู้เกียรติ นครสวรรค์ วงดนตรี บรรเจิด เพฃรพิจิตร (สต (3:51)
อย่างอแง - สร้อยเพชร พรสุพรรณ คำร้องทำนอง โผผิน พรสุุพรรณ วงดนตรี สร้อยเพชร พรสุพรรณ (หนุมาน) (3:16)
อย่ารักคนอื่น - หนุ่ม เมืองไพร คำร้องทำนอง หนุ่มเมืองไพร วงดนตรี ศรีวิชัย (เสียงสยาม) (2:35)
อย่าลืมอีสาน - ศรีไพร ลูกราชบุรี คำร้องทำนอง แดน เมืองเลย วงดนตรี ศรีไพร ลูกราชบุรี (กุหลาบ) (2:51)
อย่าแข่งวาสนา - รุ่งเพชร แหลมสิงห์ คำร้องทำนอง จำรัส ศรีวิเชียร วงดนตรี รุ่งเพชร แหลมสิงห์ (สาตร์ (3:32)
ออกพรรษาสัญญารัก - สุพรรณ เพชรหัวหิน คำร้องทำนอง ศักดิ์ชัย ชัยนาท (สามเจดีย์) (2:51)
อายเขาไหมล่ะ - ชาย เมืองสิงห์ คำร้องทำนอง พร แพพัน (จุฬาทิพย์) (3:46)
อาลัยนักรบ - ดาวใต้ เมืองตรัง คำร้องทำนอง ชลธี ธารทอง (สิบทิศ) (4:51)
อิจฉากบ - ยศฐา ศรีธาตุ คำร้องทำนอง เจดีย์ มณีวรรณ (เอื้ออารีย์) (3:25)
แหล่แม่หม้าย - ยอดแก้ว ดวงเด่น คำร้องทำนอง พูน หนองบัว (ฉลองสามชัย) (4:02)
ใหม่ชิงชิง - พร ไพสน คำร้องทำนอง พร ไพสน วงดนตรี ศรีไพรใจพระ (สตาร์) (2:52)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

เวียงสา980:
ขอเก็บเพลงจากแผ่น เอาไว้เปิดให้สมาชิกฟังด้วย นะคะ ขอบคุณมากมาย ค่ะ ท่านเมืองเพชร คุณอดุลย์ และ อาจารย์ประสิทธิ์ ด้วย ค่ะ

ฟ้าใสเมฆสวย:
มีหลายเพลงค่ะ ที่ไม่เคยฟัง อย่างเพลงอิจฉากบนี่ก็ไม่เคยได้ยินและได้ฟังมาก่อนค่ะ ขอรับไปฟังหน่อยนะค่ะ  :'e:37 ขอบคุณท่านเจ้าของไฟล์ คนริป และคนอัพมากๆ เลยค่ะ ที่นำมาแบ่งปันให้กับสมาชิก  :'e:92 :'e:95

วินเทจแมน:
ขอบคุณมากครับสำหรับเพลงลูกทุ่งที่หาได้ยาก และเป็นเพลงจากแผ่นเสียงด้วย
ชอบฟังครับเพราะได้เนื้อเสียงเต็มๆ น่าฟังครับ

นายน้อย:
ขอบคุณมากๆครับคุณพี่ ก็ต้องรีบเก็บครับเด่วลิ้งค์หมดอายุขัย ทุกท่านทั้งผู้ให้ผู้ริปและผู้วาง :'e:92 :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version