เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากแผ่นเสียงของท่านภูวดี

หยิบมาแบบไม่เลือก ครั้งที่ 3 (ลูกทุ่งจากแผ่น 45)

(1/5) > >>

ภูวดี:

คัมภีร์ แสงทอง - ใกล้ชิด (แผ่น 45 ผลงาน คัมภีร์ แสงทอง) (2:33)
ชัชฎา ชินรัตน์ - ช้าไปต๋อย (แผ่น 45 ผลงาน สนั่น นาที) (2:45)
ชัชฎา ชินรัตน์ - นกร้องน้องช้ำ (แผ่น 45 ผลงาน สนั่น นาที) (3:39)
ชัชฎา ชินรัตน์ - มากไปมั้ง (แผ่น 45 ผลงาน สนั่น นาที) (3:17)
ชัชฎา ชินรัตน์ - ไม่เชื่อหรอก (แผ่น 45 ผลงาน สนั่น นาที) (3:23)
พุ่มพวง ดวงจันทร์ - สั่งคนดัง (แผ่น 45 ผลงาน ก้อง กาจกำแหง) (3:34)
พุ่มพวง ดวงจันทร์ - เสียสาวเมื่ออยู่ ม.ศ. (แผ่น 45 ผลงาน เนาว์ อนุรักษ์) (4:17)
สายัณห์ สัญญา - รักขมกว่ายา (แผ่น 45 ผลงาน ณพนรรจ์ ขวัญประภา) (3:41)
สายัณห์ สัญญา - วอนหาคู่ (แผ่น 45 ผลงาน ณพนรรจ์ ขวัญประภา) (3:05)
เสรี รุ่งสว่าง - น้ำใจจากคนแนวหลัง (แผ่น 45 ผลงาน ชลธี ธารทอง) (2:55)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ประดิษฐ์:
ทำไมไม่ต้องตอบก็โหลดใด้ล่ะครับ :'e:37 แบบว่าง่ายไปก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร บางทีที่กดขอบคุณก็ไม่คิดจะโหลดเพลง แค่อยากจะให้กำลังใจเจ้าของกระทู้นะครับ psi306

ชาตรี:
เพลงที่มาจากแผ่นเสียงโดยตรงโดยเฉพาะแผ่น45บางเพลงไม่เคยได้ฟังมาก่อนเลย ขอบคุณครับ. :'e:31  0

โชค นรา:
แผ่นสวยๆ ทั้งนั้น และหลากหลายด้วย ประทับใจในฝีมือการิบของน้องภูวดีมาก ขอเก็บด้วยครับ .... ขอบคุณมากมาย ...  :'e:92

นักเพลงคนจน:
มาเห็นเพลงไม่เชื่อหรอก ทำให้คิดถึงเพลงที่พรพรรณ วนาร้อง ว่าเป็นเพลงเดียวกันหรือเปล่า? ผมสงสัยว่าเพลงนี้ผู้ร้องคนแรกเป็นใคร ท่านใดมีข้อมูลก็ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณท่านภูวดีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version