มาดูแลสุขภาพกัน > สมุนไพรพืชอันทรงคุณประโยชน์

เรื่องของ "หัวปลี"

<< < (2/2)

สิริ:
หัวปลี ทานกับผัดไทย  อร่อยมากๆ  แต่ร้านค้าผัดไทยมักให้มานิดเดียวเอง   หัวปลี ทานกับขนมจีนน้ำพริก  ก็อร่อยด้วยค่ะ  ขอบคุณมากนะคะ ที่นำมาฝากจ้า

สิทธิชาติ เพชรบุรี:

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆ หัวปลี ส่วนมากผมจะนำมาทานเป็นเครื่องเคียงกับขนมจีนน้ำยา อร่อยมากครับ

เวียงสา980:
หัวปลี ที่บ้าน ชอบเอามาแกงใส่กระดูกซี่โครงหมู  ต้มยำใส่ไก่  และ ยำหัวปลีสดๆ ใส่หมูสับ กุ้งแห้ง ปลาหมึก มะนาวพริกขี้หนู อร่อยมากขอบอก :'e:56 :'e:56

พีรชา:
 psi200ยอดเยี่ยมกระเทียมเจียว ทีเดียวครับ ความจริงเคล็ดไม่ลับก็อยู่รอบตัวเรานี่แหละครับ บางคนทำอาหารเป็นแต่ขาดอย่างเดียว
(ขาดความอร่อย) บางคนทำอาหารไม่ค่อยเก่ง  แต่ตั้งใจทำ ใส่ใจรายละเอียด ก็ทำให้อาหารจานนั้น อร่อยขึ้นมาได้
ขอบคุณคุณสุขใจมากครับ กับเคล็ดไม่ลับ  :'e:31

ป้ารัตน์:
ป้ารัตน์ชอบกินจิ้มกับป้าร้าหลน กินบ่อยมาก ขอบคุนข้อมูล

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version