ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

พุ่มพวง ดวงจันทร์ - จดหมายจากบ้านนอก LP

<< < (2/4) > >>

นักเพลงคนจน:
เพลงประกวดหลายเพลง โดยเฉพาะเพลงจดหมายจากบ้านนอก และเพลงธรรมชาติโหด ขอบคุณมากครับ

คนนนท์:
นอกจากเพลงจดหมายจากบ้านนอกและธรรมชาติโหดแล้ว เพลง สาวเพชรบุรี ก็มีการนำไปร้องเป็นเพลงประกวดตามเวทีต่างๆ อยู่เสมอ เพลงจากแผ่น LP จะหาฟังได้ยากขึ้นทุกวัน ต้องขอเก็บไว้ฟังด้วยคน
ขอบคุณครับ

ชรัช2498:
ไฟล์เพลงที่จัดทำมาจากแผ่นดำเป็นที่ใฝ่ฝันจากคนฟังที่ต้องการคุณภาพเสียงที่สมบูรณ์ทุกย่านเสียง ผู้รู้เค้าบอกไว้ว่าคุณภาพเสียงจากแผ่นซีดีไม่มีทางเทียบเคียงกับแผ่นเสียงได้เลย ผมนั้นก็ไม่มีความรู้ในเรื่องนี้แต่เท่าที่เคยฟังเทียบกันก็มีความรู้สึกเหมือนที่กับเค้าบอก แต่ก็ยังฟังไม่ออกอย่างชัดเจนนักอาจเป็นเพราะระดับคุณภาพและราคาของอุปกรณ์ที่ใช้ฟังอยู่กระมังครับ ขอบคุณมากครับคุณรวี ยุชญ์ ที่ได้นำบทเพลงไพเราะของพุ่มพวง ดวงจันทร์ชุดนี้มามอบให้ได้รับฟังกัน

rungsee:
 :'e:101นอกจากเพลงจดหมายจากบ้านนอกและธรรมชาติโหดแล้ว เพลง สาวเพชรบุรี ก็มีการนำไปร้องเป็นเพลงประกวดตามเวทีต่างๆ อยู่เสมอ เพลงจากแผ่น LP จะหาฟังได้ยากขึ้นทุกวัน ต้องขอเก็บไว้ฟังด้วยคน

ภูฤดู ปักซัว:
บทเพลงที่ร้องในยุคเพลงช้าๆเศร้าๆของพุ่มพวง
ผมชอบมากครับ พี่ยุทธ
ชุดนี้มีเพลงดีๆ ไม่ควรพลาดกันครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version