ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

PSสมานมิตร เกิดกำแพง-เทพบุตร บริบูรณ์ ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78

(1/6) > >>

ประสิทธิ์:

PSสมานมิตร เกิดกำแพง  ชุดรวมเพลงจากแผ่น 7801 - พ่อเตยต่ำเตี้ย-PSผ่องศรี วรนุช - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
02 - แม่เตยหนามคม-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
03 - ชวนสาวเที่ยวงาน-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
04 - งงงวยความงาม-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
05 - ชมกรุง-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
06 - คนจนหน้าจ๋อย-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
07 - ยั๊วะเหลือเกิน-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
08 - ขุนโจรซินแบค-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
09 - ลูกทุ่งใจเด็ด-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
10 - รักนางต่างภาษา-PSสมานมิตร เกิดกำแพง - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
11 - เมียพี่มีชู้-PSเทพบุตร บริบูรณ์ - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
12 - ก้างขวางคอ-PSเทพบุตร บริบูรณ์ - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
13 - หัวใจหิน-PSเทพบุตร บริบูรณ์ - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
14 - ทหารม้าลาเมีย-PSเทพบุตร บริบูรณ์ - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
15 - วิมานม่านทอง-PSเทพบุตร บริบูรณ์  - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
16 - ขวัญกระเจิง-PSเทพบุตร บริบูรณ์ - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
17 - ข้อยละเบื่อ-PSเทพบุตร บริบูรณ์ - ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78
18 - กุหลาบยอดรัก-PSเทพบุตร บริบูรณ์- ชุดรวมเพลงจากแผ่น 78

ปลาป๋อง:
ขอบคุรครับอาจารย์ประสิทธิ์แอดมินสุดหล่อผู้มีนํ้าใจแบ่งปันเพลงให้สมาชิกได้เก็บสะสมกันใกล้ปีใหม่แล้วรีบๆวางเป็นของขวัญ เดี๋ยวปีใหม่จะไม่มีเวลา :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:94

วินเทจแมน:
เพลงเก่าๆจากแผ่นเสียงหายาก ขอบคุณคุณพี่มากๆครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เห็นชื่อเพลงแล้วผมยังงงอยู่ครับคุณประสิทธิ์  เช่นเพลงที่ 11 และ 12  เป็นเพลงที่มีชื่อซ้ำกันกับของ
ชาย เมืองสิงห์ หรือเปล่าครับ  หรือว่าสมานมิตร  เกิดกำแพง  นำมาขับร้องใหม่  ก็ไม่น่าจะใช่  เพราะ
เป็นแผ่น 78  ขอฟังด้วยนะครับ

ประสิทธิ์:

--- อ้างจาก: สัมพันธ์ พัทลุง ที่ 19/ธ.ค./14 00:27น. ---เห็นชื่อเพลงแล้วผมยังงงอยู่ครับคุณประสิทธิ์  เช่นเพลงที่ 11 และ 12  เป็นเพลงที่มีชื่อซ้ำกันกับของ
ชาย เมืองสิงห์ หรือเปล่าครับ  หรือว่าสมานมิตร  เกิดกำแพง  นำมาขับร้องใหม่  ก็ไม่น่าจะใช่  เพราะ
เป็นแผ่น 78  ขอฟังด้วยนะครับ

--- End quote ---

ขอโทษครับพี่สัมพันธ์ที่ไม่ได้แก้ไขไฟล์อินโฟร์ เพลงที่พี่ถามนั้น ร้องโดย เทพบุตร บริบูรณ์ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version