เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

ศรีสอางค์ ตรีเนตร - ผู้แทนใจ

(1/3) > >>

สายัณห์:

ศรีสอางค์ ตรีเนตร - ผู้แทนใจ

ทวีป โคราช:
ไม่รู้ว่าเคยฟังบ้างหรือเปล่า ขอประเดิมเลยครับ นักร้องสาวเสียงดีในยุคแรก ๆ ขอบคุณครับ

ปลาป๋อง:
นักร้องจากราชนาวียศจ่าโทอีกท่าน ศรีสอางค์ ตรีเนตร เป็นนักร้องแผ่นเสียงทองคำปีแรก จากเพลง ”ลูกนอกกฎหมาย” ขอบคุณ คุณสายัณห์ขอเก็บใว้เปิดให้สมาชิกฟังกัน :'e:133 :'e:133

ภุชงค์:
ชอบเสียงของ ศรีสอางค์ มากครับ มีอีกหลายบทเพลงที่หาฟังยากเช่นบทเพลงนี้ ขอบคุณครับ :'e:31

krabiman:
ศรีสอางค์ ตรีเนตร ศิษย์ครุพยงศ์  มุกดา นักร้องจากวง ดุริยางศ์ทหารเรือ ที่โด่งดังในอดีต เพลงนี้ไม่เคยฟังขอสะสมไว้ฟัง ขอขอบคุณ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version