ห้องมิวสิกวิดีโอ (music video) เพลงเก่า > คาราโอเกะ หรือ เอ็มวีอื่นๆ

KR ดาว บ้านดอน คนขี่หลังควาย

(1/3) > >>

หนุ่มน้ำดำ:

01.คนขี่หลังควาย - ดาว บ้านดอน

02.คนคู่ควาย_-_ทองม้วน_พญาแล.dat

03.น้ำในคลอง_-_ดาว_บ้านดอน.dat

04.เกี่ยวข้าววันนั้น_-_ดอกไม้.dat                                    
05.รักจริงๆ_ตาหวาน_-_ดาว_บ้านดอน.dat

06.ลมจ๋า_-_ร้อยเอ็ด_เพชรสยาม.dat

07.น้ำชีแห่งความหลัง_-_ร้อยเอ็ด_เพชรสยาม.dat

08.คนแสนงอน_-_ร้อยเอ็ด_เพชรสยาม.dat

08.คนแสนงอน_-_ร้อยเอ็ด_เพชรสยาม.dat

10.ขอน้ำทำนา_-_เสมา_ทองคำ.dat

11.โอ้อีสาน_-_เสมา_ทองคำ.dat

12.ไหนว่าสงสาร_-_เสมา_ทองคำ.dat

ก้อง กรกต:
ขอบคุณสำหรับเพลงของดาว บ้านดอน เนื้อเพลงดีฟังแล้วเป็นธรรมชาติ เห็นภาพได้ชัด จิงมะ ขอบคุณคับท่าน

ปลาป๋อง:
ขอเก็บใว้ฟังครับเพลงบางเพลงยังไม่เคยฟังเลยขอบคุณครับ :'e:133 :'e:133 :'e:133

ธีรวัชร์ โขทัย:
ชื่อบอกคนขี่หลังควาย  แต่แถมมาให้เพียบเชียว  ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ ชอบสวดๆ  อิ..อิ..  psi305   psi305

บักหล่า:
ของครูดาว บ้านดอน ผมว่าเป็นเพลงลูกทุ่งที่ถ่ายทอดอารมณ์แบบง่ายต่อการรับฟังและการเข้าใจครับ ขอบคุณน่ะครับสำหรับการแบ่งปัน
 psi600

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version