รูปภาพเกี่ยวข้องกับบทเพลง > เพลงแปล

เพลง tsugunai つぐない เติ้งลี่จวิน เวลาร้องเพลงที่ญี่ปุ่นเธอใช้ชื่อว่า Teresa Teng

(1/1)

วินเทจแมน:
เนื้อร้องคำแปลพร้อม เสียงคำบรรยายเนื้อเพลงเรียบร้อยครับ
ผมทำไว้อีกเวปนึง แต่เอามาฝากกันครับ เพลงนี้ถ้าเคยไปกินตามร้านอาหารญี่ป่น
น่าจะเคยได้ยินกันบ้าง เพราะเป็นเพลงมาตรฐานญี่ปุ่นที่ร้านอาหารมักจะเปิด

มิกิ:
ได้ยินบ่อยเลยตามร้านอาหาร 5555 แต่ก็ฟังผ่าน ๆ ทันบ้างไม่ทันบ้างเพราะมัวแต่กิน กิกิ ขอบคุณสำหรับความหมายดี ๆ นะคะ ~

ชลธิชา:

เคยได้ยินค่ะ  เป็นเพลงที่ชอบฟังด้วยค่ะ  ขอบคุณพระคุณคุณวินเทจมากค่ะ ที่นำมาให้ฟังและได้อ่านตามภาพด้วย ยอดเยี่ยมจริงๆค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version