ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง สุริยา ฟ้าปทุม 48 เพลง

<< < (2/4) > >>

ประดิษฐ์:
พอดีเลย หาเพลง หนาว หนาว หนาว อยู่ครับ สงสัยว่าเป็เพลงเดียวกับที่สายัณห์ฯร้องหรือเปล่า ขอบคุณครับท่านรวี :'e:94

สัมพันธ์ พัทลุง:
นักร้องหนุ่มจากจังหวัดปทุมธานี  ครูไพบูลย์  บุตรขัน สนับสนุนให้เข้าสู่วงการ  แรก ๆ ครูให้อยู่กับ
วงดนตรี "บุปผา  สายชล"  ครูไพบูลย์  บุตรขัน  แต่งเพลง "พระคุณท่วมฟ้า"  ให้ร้องบันทึกเสียง
เป็นเพลงแรก  แล้วตั้งชื่อให้ว่า "ไตรเทพ  เมืองปทุม"  และแต่งให้อีกประมาณ 6 - 7 เพลง  แต่
ยังไม่ดัง  มาดังเอาต่อเมื่อ "เทียนชัย  สมยาประเสริฐ"  นำมาสร้างใหม่เมื่อปี พ.ศ.2518  เปลี่ยน
ชื่อใหม่เป็น "สุริยา  ฟ้าปทุม" ให้บันทึกเสียงเพลงแรก "ถึงหลอกก็รัก" ของหมอธงชัย  เล็กกำพล
แต่มาดังมาก ๆ ตอนร้องเพลง "หนุ่ม น.ป.ข." ของครูสุรินทร์   ภาคศิริ

อภิรักษ์ชูชัย:
ขออยนุญาตนำไปเก็บ                     เพื่อเปิดให้มาชิกได้รับฟังกัน                        ขอบพระคุณมากครับ :'e:92 :'e:92

พี:
นี่ก็เป็นนักร้องอีกท่านที่คอเพลงรู้จักเพียงแค่ไม่กี่เพลง  ยังมีเพลงที่ลึกๆอยู่อีก ขอบคุณมากครับ

ชาตรี:
สุริยา ฟ้าปทุม ใช้ชื่อไตรเทพ เมืองปทุม ร้องไว้กี่เพลงกันแน่แต่ที่แน่ๆเจอแล้ว1เพลง ขอบคุณครับ. :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version