ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง ชาตรี ศรีชล 106 เพลง

<< < (2/5) > >>

พงษ์ชศักดิ์:
               ปัจจุบันหาใครที่มีเสียงเหมือนชาตรี ยากมาก สังเกตุมีประกวดร้องเพลงที่ไหน ไม่มีใครที่ร้องเป็นเงาเสียงของชาตรีเลย.

สุรชัย:
ชาตรี ศรีชล นักร้องนักแต่งเพลง ลูกเมืองชลคนบ้านเดียวกัน สมัยเป็นวัยรุ่นมาอาศัยอยู่ที่วัดราษฎร์บำรุงชลบุรี ในช่วงที่เรียนอยู่โรงเรียนประจำจังหวัดชลบุรี ร้องเพลงได้เพราะครับ คนชลบุรีรักทุกคนครับ ขอบคุณมากครับท่านรวี

ชาตรี:
ชาตรี ศรีชล นักร้องมากความสามารถ ทั้งแต่งเพลงร้องเพลง แต่น่าเสียดายเขามักจะชอบของมึนเมาเลยทำให้อายุสั้น ขอบคุณครับ. :'e:31

สัมพันธ์ พัทลุง:
รวมได้ตั้ง 106 เพลง  ถือว่ามีดังมีครับ  บวกเพลงตกสำรวจไปอีก  ถือว่ารวมไว้ได้
มากที่สุดแล้ว  ขอบคุณครับคุณรวี

ประสม เมืองชล:
ดูรายชื่อเพลงแล้วน่าจะมีครบทุกเพลง อยากลองฟังเพลงอีแมะที่รักว่าเสียงเป็นเช่นไรเพราะที่มีอยู่เสียงไม่ค่อยดี ชาตรี  ศรีชล เป็นนักร้องในดวงใจ
อีกท่านหนึ่ง ขอบคุณอาจารย์มากครับที่นำมาแบ่งปัน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version