ห้องมิวสิกวิดีโอ (music video) เพลงเก่า > เอ็มวีเพลงลูกทุ่ง

ไหนว่าจะจำ สุรพล สมบัติเจริญ - YouTube *

(1/1)

ปลาป๋อง:
ไหนว่าจะจำ สุรพล สมบัติเจริญ - YouTube

ปลาป๋อง:
ผลงานก้อบมาโดย....ปลาป๋อง อิ อิ :'e:37

ภูฤดู ปักซัว:
ขอบคุณมากๆครับ ลุงป๋อง
ขอนำไปแปะเฟส ด้วยครับ

จ้อง:
เพลง ไหนว่าจะจำ
คำร้อง/ทำนอง : พยงค์ มุกดา
ขับร้อง : สุรพล สมบัติเจริญ

เคยฟังมาตั้งแต่ยังนุ่งกางเกงขาสั้น หิ้วห่อหนังสือเดินไปโรงเรียน
ช่วงปีนั้น มีร้านขายแผ่นเสียงตกค่ำเขาจะเปิดเพลงไทยลูกทุ่ง
(สมัยนั้นยังไม่แบ่งลูกกรุงลูกทุ่ง) ก็มีเพลง "ไหนว่าจะจำ" นี้ด้วย
พอเพลงดังเด็ก ๆ ก็จกรูกันไปอออยู่หน้าร้านเล่นสนุกสนานกันไปตามประสา

ขอบคุณ PJ ปลาป๋อง มาก ๆ ครับ

:'e:93

ธีรวัชร์ โขทัย:
ฟังเพลงนี้แล้วนึกถึงสมัยก่อนเลยครับ  เสียงครูสุรพลเค้าฟังแล้วเป็นอย่างนั้นจริงๆ  :'e:94   :'e:122

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version