รูปภาพเกี่ยวข้องกับบทเพลง > มาต่อเพลงกันเถอะ

บทเพลง...ของ...มนูญ เทพประทาน

<< < (6/6)

จรีพร:
[/youtube]
 เครดิต : คุณSuchartss  และ youtube

เพลง "รักจริงนะ"

คำร้อง/ทำนอง  :  ไสล ไกรเลิศ
ผู้ขับร้อง : มนุญ เทพประทาน + ลินจง บุนนากรินทร์

(ช) ค่ำคืนนี้มีจันทร์ พาใจรัญจวน งามเย้ายวน น้องเอยพี่ครวญถึงเจ้า
พี่ตรมตรอมใจ จะให้ใครแบ่งเบา หลงคอย คอยเจ้า เศร้าใจ
(ญ) พี่มาเพ้อละเมอครวญ ชวนชมจันทรา รักวอนว่า พาให้
น้องหวั่น น้องหวั่น หวั่นใจ น้องหวั่น หวั่นใจ รักจริงนะ จริงนะพี่เอย

(ช) เชื่อใจเถิดนะคนดี พี่จะรักทรามเชย
(ญ) น้องกลัวจริงเอย ปากพี่เคยเกี้ยวใคร

(ช) น้อง หวั่นคิดไป รักพี่ใจไม่ผันแปร
(ญ) รักจริงนะ จริงนะพี่เอย

(ช) น้องยังไม่เคยจะเหลียวแล
(ญ) เกรงรักปรวนแปร น้องยังไม่แน่ จะรักใคร

(ช) รักพี่ รักพี่มั่นใจ รักพี่มั่นใจ 
(ญ) รักจริงนะ จริงนะ พี่เอย 

(ช) เชื่อใจเถิดนะคนดี พี่จะรักทรามเชย
(ญ) น้องกลัวจริงเอย ปากพี่เคยเกี้ยวใคร

(ช) น้อง หวั่นคิดไป รักพี่ใจไม่ผันแปร
(ญ) รักจริงนะ จริงนะพี่เอย

(ช) น้องยังไม่เคยจะเหลียวแล
(ญ) เกรงรักปรวนแปร น้องยังไม่แน่ จะรักใคร

(ช) รักพี่ รักพี่ทรามวัย รักพี่มั่นใจ 

(ช) รักจริงนะ จริงนะเจ้าเอย

รักจริงนะ จริงนะ พี่เอย

รักจริงนะ จริงนะ พี่เอย

:'e:135 :'e:135 :'e:135

จรีพร:

เครดิต : คุณbang10baht และ youtube

เพลง "ดาราละครโลก"   

คำร้อง/ทำนอง : ?
ผู้ขับร้อง : มนูญ เทพประทาน 

ถ้าชีวิตฉัน นั้นเป็นเรื่องละคร
บทบาททุกตอน คนคงติดใจชม
บทหนักเพียงไหน ฉันก็ใส่อารมณ์
แสดงให้ชม เหมือนดาราคนหนึ่ง

บทบาทความหิว ฉันแสดงสุดใจ
ขอทานโลกไหน เห็นต้องตกตลึง
บทบาทสุขใจ ฉันแสดงได้ซึ้ง
บทโศกตราตรึง ฉันออเซาะถึงใจ

ยิ่งบทความรักแล้ว
ฉันคงไม่แคล้ว ตำแหน่งดารายิ่งใหญ
บทตอนปวดใจ ร้องไห้
ร้องไป ร้องไป ร้องไป  ร้องไป กลายเป็นเรื่องจริง

แต่บทสุดท้าย ฉันเสียดายหนักหนา
บทวายชีวา ขอจงโปรดประวิง
อย่าด่วนติฉิน หาว่าทำไม่จริง
โปรดเถิดชายหญิง เพราะบทนี้ไม่เคย

จรีพร:

เครดิต : คุณnonny2510 และ youtube

เพลง "ค่าแห่งความดี"   

คำร้อง/ทำนอง : สุทิน บุญประคอง

อันลูกที่ดี ก็เป็นศรีตระกูลสวัสดิ์
พ่อแม่ดีชัด ลูกงามตามเชื้อสาย
ภรรยาที่ดีสามีเพริศพราย
สามีดีหมาย จะประกายแก้วกั้นเกศงาม

อันศิษย์ที่ดีไม่หน่ายหนี พากเพียรเรียนจัด
รู้ชอบแน่ชัด สมใจครูดูกว้างขวาง
ครูอาจารย์ที่ดี มีเป็นตัวอย่าง
นักเรียนดีการ เกียรติฟุ้งจรุงโรงเรียน

ประชาดีศรีชาติ ราษฏร์ดีศรีเมือง
ตำรวจดีประเทือง บ้านเมืองภัยไม่เบียดเบียน
ทหารดีรั้วกั้น ศัตรูนั้นไม่กล้าวนเวียน
ชาติไม่แปรเปลี่ยน ใครเขาให้เข้ามาครอง

จะอยู่สุขี รุ่งเรืองดี ชาติพระกษัตริย์
พร้อมพรั่งดีวัฒนธรรมนำสนอง
เป็นเมืองดี ที่ไว้ให้ไทยครอบครอง
ทั้งโลกยกย่อง แดนทองประเทศไทยเรา

จรีพร:
https://www.youtube.com/v/Qv_cOnK_HFI?hl 
เครดิต : คุณอาจินต์ เจริญชาตรี และ youtube

เพลง "คำรักที่น่าน้อยใจ"   

คำร้อง/ทำนอง : ?

คุณบอกคุณรักผมหมดดวงใจ
ผมไปบังคับคุณรึก็เปล่า
แต่ลงท้ายความรักจางเหมือนเงา
ที่ถูกโลมเล้าด้วยแสงสว่าง

วันที่ความรักจะเปิดกับใจ
ผมเคยหวั่นไหวว่ารักต้องห่าง
ห้ามหักหัวใจมิให้หลงทาง
ก็สุดจะขวางอำนาจหัวใจ

คงเพราะคุณสูงค่าคุณเกินกว่า
จึงเห็นค่าผมเพียงคนยากไร้
จึงถือค่ารักเป็นเช่นดังเกมส์หัวใจ
จึงผลาญรักไปไม่ไยดี

คุณสร้างความรักขึ้นจากอารมณ์
ค่ารักจากผมจึงน้อยเหลือที่
ต้องถูกรักลวงโหมทรวงทวี
เป็นทาสความดีที่น่าน้อยใจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version