ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งร้องเกี้ยว ร้องแก้

หัวอกมะเทิ่ง ไวพจน์ เพชรสุพรรณ + เหมยเจิงครวญ กิ่งแก้ว ศรีสาคร (แก้ไขลิ้งค์แล้ว 8-6-56)

(1/6) > >>

ประสิทธิ์:
สำหรับเพลงหัวอกมะเทิ่งต้องขอบคุณท่านสีน้ำด้วยครับ

หัวอกมะเทิ่ง ไวพจน์ เพชรสุพรรณ + เหมยเจิงครวญ-กิ่งแก้ว_ศรีสาคร

ranchu:
ขอบคุณ..ค่ะ

ลุงเริญ:
ยังไม่มีเพลงเหมยเจิงครวญ ต้องรีบเก็บเดี๋ยวลืม ขอบคุณครับ

chaisit:
น่าสนใจมาก ขอบคุณครับ

chattanon:
ส่วนมากจะได้ฟังหัวอกมะเทิ่ง หนุ่มมอญ  ที่มีความรักกับเม๊ยเจิง  ตอนเด๊กชอบอ่านเรื่องราชาธิราช  สนุกมาก  ว่าไปคนมอญ ที่เคยไปเที่ยวงานสงกรานต์ พระประแดง

สวยมากเลย  ทางเมืองกาญน์ เมืองนนท์  ปทุมธานี  ยังมีชาวรามัญ อยู่ในหลายอำเภอ   ไม่รู้เพลงนี้ ใครประพันธืเพลง เห็นภาพได้เลย  ไวพจน์ ก็ถ่ยทอดอารมณ์ดีเยี่ยม

สำหรับฝ่ายหญิง  ไม่ค่อยได้ฟัง  ขอบคุณท่านประสิทธิ์ อย่างสูงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version