เทคโนโลยีและคอมพิวเตอร์ > ถาม-ตอบ ปัญหาคอมพิวเตอร์และโปรแกรมต่างๆ

นอกจากจะกู้ข้อมูลคอมพิวเตอร์แล้ว ยังสามารถย้อนเวลาเครื่องคอมพิวเตอร์ได้มั้ยคะ

(1/2) > >>

โม:
 :'e:36พอดีว่า เก็บเพลงไว้ในโน๊ตบุคเยอะๆ มากๆ เลย แล้วบังเอิญไปกดลบโฟเดอร์เปล่า 1 โฟเดอร์
แล้วเพลงที่อยู่ในโฟเดอร์ใกล้ๆ กัน ก็หายหมดในพริบตาเลยค่ะ
หายไปน่าจะประมาณ 10 GB เห็นจะได้ ก็เลยไปถามร้านซ่อมให้เขาย้อนเวลาเครื่องโน๊ตบุคให้
เขาบอกว่ากู้ข้อมูลให้ได้ แต่..จุดประสงค์ของโมคือต้องการย้อนเวลาค่ะ
เพราะจำได้ว่าเคยมีรุ่นน้องคนนึง เขาเก่งเรื่องคอมฯ มากๆ เขาเคยย้อนเวลาให้ได้
แบบว่า ย้อนไปวันที่เมื่อวานตอนเวลาที่เราต้องการ โน๊ตบุคเราก็จะเป็นอย่างนั้นเลยค่ะ

ไม่รู้ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าแบบนี้เขาเรียกว่าอะไร ใครพอจะแนะนำได้มั้ยค๊า :'e:72
 :'e:95 psi306

ซิลเวีย:

ลองตามนี้ดูน่ะครับ

ซิลเวีย:
                                                   และนำตัวนี้มาให้ดูเผื่อจะเป็นแนวทางให้ท่านได้...และรอท่านผู้รู้มาบอกต่อครับ

vathitrit:
Recover My Files ตัวนี้ ฟอร์แมทฮาร์ดดิสแล้ว ยังกู้ได้

http://www.youtube-nocookie.com/v/XVVi85s2FN8

โม:
 :'e:95  ถ้าฉุกเฉินอีก จะลองทำดูนะคะ เพราะไปกู้ไฟล์มาเรียบร้อยค่ะ แอบเสียใจเหมือนกันที่กู้ได้ไม่หมด :'e:131

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version