มาดูแลสุขภาพกัน > มาฟังธรรมให้เข้าใจกันเถิด

ความสุข ๔ อย่าง คืออะไร?

<< < (2/3) > >>

สิริ:
ทั้งภาพและรายละเอียดได้ประโยชน์มากค่ะ  คนเรายุคนี้ บ้างอาจห่่างไกลธรรมไป ถ้าได้มาอ่านข้อมูล ก็อาจทำให้เปลี่ยนใจสนใจในพระธรรมมากขึ้นค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

น้ำหวานเจี๊ยบ:
สาธุ..มีธรรมะอยู่ในใจจิตใจก็เป็นสุข ขอบคุณพี่ปลาป๋องมากครับ :'e:31

แมวดำ:
    สวรรค์ในอก นรกในใจ อย่างที่คำพระท่านกล่าวไว้ถูกต้องที่สุด ข้อความนี้ช่างชี้ชัด แจกแจงรายละเอียดได้ดี และ,ึกซึ้งมากๆคะ ทุกวันนี้มนุษย์เรา เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวเป็นหลัก เอาตัวตนเองเป็นศูนย์กลางทุกอย่าง แล้วคิดเอาว่าตนเองต้องถูกต้องเสมอ จนทำอะไรผิดๆมากมาย มารู้ตัวก็สายไปเสียแล้ว หากคนเรารู้จักคิด ใคร่ครวญ ไตรตรอง ก่อนจะทำสิ่งใดๆ เชื่อว่าโลกเราคงจะสงบสุขมากขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้
   ขอบคุณ คุณดีเจ ปลาป๋อง มากนะคะ ที่กรุณาโฟสข้อความนี้ให้สมาชิกได้อ่านกัน ขอบคุณมากคะ
 :'e:93 :'e:93 :'e:93

จงรักษ์:
ใช่ครับ ความสุขใช่จะอยู่ที่ไกล แต่ก็อยู่ที่ตัวเองนี้เอง เพียงแต่ว่าจะวางตัวและปฏิบัติอย่างไรเท่านั้นเองครับ...สาธุ..ของให้แฟนแฟสเพลงพักใจทุกๆ คนมีความสุขทุกๆท่านครับ...

ชัช:
 ใช่ครับ ความสุขใช่จะอยู่ที่ไกล แต่ก็อยู่ที่ตัวเองนี้เอง ( สุขแท้อยู่ที่ใจ)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version