ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงเพื่อชีวิต

จากใจสู่ใจ

(1/2) > >>

ลุงต้า:

ธันวา  ราศรีธนู

เด็กตัวน้อยๆยังเฝ้าคอยความหวังจากเรา
เสื้อผ้าเก่าๆ สมุดดินสอพอมีบ้างใหม...
เขาก็เป็นหนึ่ง..ต่างเกิดมาใต้ฟ้าเมืองไทย
เขาใช่อื่นไกล...เขาคือพวกพ้องพี่น้องของเรา
ต่างที่เกิดมา เพียงโชคชะตา...หรือฟ้ากำหนด
ยามหิวยังอด ใช่กินอิ่มท้อง ปากร้องหิวโหย
หิวจนท้องแห้งด้วยความแห้งแล้ง อ่อนล้าร่วงโรย
ยามที่ฝนโปรย ร่างกายเปียกปอน ต้องนอนเห็บหนาว

ขอน้ำใจ  จากใจสู่ใจ.......

เรารู้คนไทยไม่แล้งน้ำใจเหมือนใครหรอกหนา
เศษตังค์น้อยนิดช่วยชุบชีวิต เด็กไร้เดียงสา
ช่วยซับน้ำตาแบ่งปันน้ำใจในความเห็บหนาว
เด็กตัวน้อยๆ ยังเฝ้าคอยความหวังจากใคร
หากแม้นน้ำใจ ไม่ร่วมแบ่งปัน
จากฉันให้เธอ
เกิดมาชาติหนึ่งมาร่วมทำดีกันเถิดเพื่อนเกลอ
แบ่งปันใหเธอ เด็กผู้ยากไร้....ในถิ่นกันดาร

ขอน้ำใจ  จากใจสู่ใจ
เรารู้คนไทยไม่แล้งน้ำใจเหมือนใครหรอกหนา
เศษตังค์น้อยนิดช่วยชุบชีวิต เด็กไร้เดียงสา
ช่วยซับน้ำตาแบ่งปันน้ำใจในความเห็บหนาว
เด็กตัวน้อย ยังเฝ้าคอยความหวังจากใคร
หากแม้นน้ำใจของเพื่อนคนไทย ไม่ร่วมแบ่งปัน
จากฉันให้เธอ....

เกิดมาชาติหนึ่ง มาร่วมทำดีกันอีกสักครั้ง
ดังสายฝนหลั่งบนพื้นดินแห้ง  ไม่แล้งน้ำใจ
................

http://www.filefreak.com/files/840520_f1fvl/hifias55s.swf]hifias55s.swf

เฒ่าแก่:
ขอบคุณครับน้าต้า

รูปประกอบสวยดี อิอิ

บางนรา:
ขอบคุณลุงต้าค่ะ เห็นภาพแล้วนึกถึงอะไรหลายๆๆอย่างค่ะ...โดยเฉพาะเพลงสะท้อนชีวิตของเด็กๆๆที่รอคอยการแบ่งปันน้ำใจได้เป็นอย่างดีค่ะ :'e:82

ประสิทธิ์:
ลุงต้าจะมอบเพลงนี้แก่ใครเป็นพิเศษไหม ขอบอกว่าเพลงนี้เพราะมากครับ ขอบคุณนะครับที่นำมาให้ฟัง :'e:82 :'e:82

ลุงต้า:
ขอบคุณ  น้ำใจทุกๆท่านครับ   ปีนี้  ปีที่6 แล้วครับ  ยังเดินหน้าต่อไป

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version