ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

สุเทพ วงศ์กำแหง ครั้งใหม่ยิ่งใหญ่กว่าเดิม 1077 เพลง ครั้งที่ 9 ( 70 เพลง )

<< < (3/3)

เวียงสา980:
ขอเก็บเพลงเพราะ เอาไว้ นะคะ ขอบคุณมากมาย ค่ะ ที่นำมาแบ่งปัน

ชรัช2498:
หมวดอักษรตัว "พ" เท่าที่ดูรายชื่อในชุดนี้มีค่อนข้างมากหรือเกือบเป็นเพลงทั้งหมดในชุดนี้ก็ว่าได้นะครับ เพลงไทยของเรานี่มีชื่อซ้ำกันมากแต่เนื้อหาและทำนองกลับเป็นคนละเพลงกันเลย ทำให้เราจำกันสับสนปนเปกัน ผมสังเกตุมาตลอดว่าท่านเจ้าของกระทู้ได้กรุณาหมายเหตุเอาไว้ว่ามีเนื้อร้องที่ต่างกันไว้ด้วยซึ่งเป็นสิ่งที่ดีมากๆเลย ขอบคุณมากครับคุณรวี ยุชญ์

ชาตรี:
สุเทพ วงศ์กำแหง เป็นนักร้องที่เสียงทุ้มนุ่มลึกจะร้องเพลงช้าๆเศร้าๆได้ดีมาก หาฟังเพลงจังหวะมันๆยากมากๆ ขอบคุณครับ. :'e:31

โชคดี:
มาถึงชุดที่ 9 แล้ว ขอบคุณมากๆครับ ลุงรวี  :'e:108 :'e:108

ชล:
มาฟังพี่สุเทพ ฝนตกมันชื่นใจ ฟังไปเพลินอุรา ขอบคุณหลายๆหลายๆจ้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version