เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

พรไพร เพชรดำเนิน-รักเก่าที่ขอนแก่น (แก้ไขลิ้งค์แล้วครับ)

(1/4) > >>

สุรชัย:
เนื่องในวันนี้เป็นวันครบรอบการจากไปของ สุรพล สมบัติเจริญ ครบรอบ 46 ปี นำเพลงของนักร้องร่องเสียงของครู มาให้ฟังครับ
พรไพร เพชรดำเนิน-รักเก่าที่ขอนแก่น

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

พงษ์ชศักดิ์:
                ฉะนั้น เลยขอรับเพลงนี้ไว้ฟัง ขอบคุณ ท่านสุรชัย ที่กล่าวย้อนระลึกต่อการจากไปของ ราชาเพลงลูกทุ่ง สุรพล สมบัติเจริญ.

ลุงกบ:
ขอรับไปเปิดนะครับ เพื่อเผยแพร่ ขอบคุณมากครับ :'e:92 ยังไม่เคยฟังเลย

ประดิษฐ์:
พรไพร เพชรดำเนิน ไม่มีสักเพลงขอรับครับผม :'e:94

โอฬาร:
เพลงนี้ก็ยังไม่เคยฟังมาก่อนครับ ขอรับไว้ฟังด้วยอีกเพลง ขอบพระคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version