เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

ลำน้ำพอง + สาวลำน้ำพองสะอื้น - นรินทร์ + ดาวใจ

<< < (2/4) > >>

ภูฤดู ปักซัว:
ถึงจะเลอะจะเลือน
แต่ก็พออ่านได้ว่า
เพลง ลำน้ำพอง ใช้ชื่อแต่งว่า หยาด นภาลัย
ใช้ชื่อร้องว่า นรินทร์ พันธนาคร

เพลงนี้ จำได้ว่า รู้จักได้ฟังครั้งแรก มีคนนำไปร้องบนเวที
ในงานวันประถมศึกษา ตอนนั้นผมน่าจะเรียนประมาณ ป.4 ป.5 ราวๆนั้น

ฟ้าใสเมฆสวย:
ตามมาเก็บเพลงร้องแก้ของท่านทั้งสอง ขอบคุณพี่มากค่ะ ที่แบ่งปันให้กับสมาชิก  :'e:92 :'e:95

อภิรักษ์ชูชัย:
ไม่เคยเห็นภาพคุณดาวใจตอนสาวๆเลย สวยมากครับ ขออนุญาตเก็บไปเปิดให้สมาชิกได้รับฟังกันนะครับ ขอบพระคุณมากครับอาจารย์สิทธิ์ :'e:94

วินเทจแมน:
ข้อดีของแผ่นไวนิลคือ มันทนทานเหลือเกินครับ ปกกับลาเบลล์นี่แทบไม่เหลือแล้วแต่เพลงยังฟังได้อยู่ สุดยอดคับคุณพี่ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันครับ...

krabiman:
แผ่นเก่า เพลงเก่า  เห็นปก แล้วน่าจะเอาไปเสกทำหวย สักงวด อาจรวยไม่รู้ตัว ลุงสิทธิ์น่าจะลองแล  แต่...ขอเก็บเพลงไปฟังก่อนหวยออก  ขอขอบคุณ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version